Có gì mới?

Hỏi Cập nhật Driver USB cho Smartphone trên Gcafe Client !

hieutu007

Thành viên
hi các bác,

Hiện nay, các máy Client của phòng Net nhà mình bị tình trạng như sau :
- Máy Client : Gcafe
- Lỗi : cổng USB của máy tính Client chỉ nhận ra thiết bị USB (cho phép copy và ghi dữ liệu lên ổ Flash USB bình thường), riêng với Smartphone thì bị lỗi như sau:
+ Cắm điện thoại Android (LG, HTC, Samsung,...) vào lỗ USB : chỉ sạc, ko hiển thị ổ cứng của điện thoại (mặc dù đã chỉnh điện thoại ở chế độ ổ nhớ và đã test OK trên laptop nhé). Khi mình cập nhật Driver thì Window nó báo " Unsucessfull to install driver...".
+ Cắm điện thoại Iphone vào lỗ USB : ko sạc, ko nhận như ổ cứng. Cập nhật Driver thì báo " Unsucessfull to install driver..." như Android . Cài itunes vào thì nhận nó có nhận ra trong itunes.

Khách vào phàn nàn rất nhiều về tình trạng này. Mình có nhờ nhân viên bên Garena fix nhưng họ cũng chưa làm được... Vì thế, mạo muội vào hỏi anh em diễn đàn xem có ai bị trình trạng này và đã khắc phục được thì cho mình chút kinh nghiệm để xử lý.

P/S : theo đánh giá của mình có thể bản Ghost Window 7 cho các máy Client nó ko tương thích Driver USB Storage thì phải???

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Lỗi này là do bản ghost (bước tối ưu dung lượng họ đã xóa 1 số thứ)- Người cài mày cho bạn dùng bản ghost rồi tạo image chớ không phải cài từ bộ setup chuẩn. Khắc phục bằng cách. Tìm (hoặc cài mới bộ win chuẩn) rồi copy thư mục dllcache trong C:\windows\system32. Chép vào máy của bạn.
-

hieutu007

Thành viên
Lỗi này là do bản ghost (bước tối ưu dung lượng họ đã xóa 1 số thứ)- Người cài mày cho bạn dùng bản ghost rồi tạo image chớ không phải cài từ bộ setup chuẩn. Khắc phục bằng cách. Tìm (hoặc cài mới bộ win chuẩn) rồi copy thư mục dllcache trong C:\windows\system32. Chép vào máy của bạn.
-

Cám ơn bạn đã phản hồi, rất nhanh.
Nếu như bạn nói "Tìm (hoặc cài mới bộ win chuẩn)...." thì có phải cài lại toàn bộ image Win 7 cho tất cả các máy Client ko vậỵ? hay chỉ cần copy toàn bộ thư mục dllcache từ bản Win 7 chuẩn sang image Window 7 của máy Client hiện tại?

Ngoài ra, mình có thử vào đường dẫn C:\Windows\System32 trên cái Laptop chạy Window 7 32bit của mình sao kho thấy có thư mục dllcache như bạn nói ở trên nhỉ?

Brs,

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Khuyên nên cài 1 bộ win mới rồi build image, đó là cách chuẩn nhất cho lỗi này. Hoặc chỉ sang máy nào ổn (cắm đt vào nó nhận được) thì copy thư mục dllcache về, mở super, chép vào. Cái này thành công dưới 80% vì tùy phiên bản win, máy bạn có thể khác phiên bản với máy đó.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thư mục dllcache là thư mục chứa file hệ thống, bị ẩn, bạn phải bật thuộc tính hiện file ẩn hệ thống mới thấy được. Tham khảo google.

Trần Đăng Khoa

Năng động
Bác cắm trực tiếp trên main hay là cắm trên dây usb nối dài, máy client đã cài driver usb 3.0 chưa?

joinnet

Thành viên
Win 7 tìm không có thu mục dllcache nên cách của MinhTri là ko dc nhé.Chắc phải cài lại win thôi.

Top Bottom