Có gì mới?

Cần trợ giúp về bootroom

thanhtrieu1206

Năng động
Em xài CSMboot của mấy anh kỹ thuât VNG mới cài, lúc đầu họ cài xp em thấy ko ổn định nên tự cài file anh win7, em chạy được 1 tuần nay thì gặp trườg hợp là 2 ngày hôm nay phòng máy em tự dưng bị treo 1 số máy reset các máy đó thì mấy máy khác bị treo vậy là lần lượt hết tất cả các máy, em ko biết vì sao nữa gọi cho kỹ thuật họ kiểm tra thì nói là bình thường ai biết chỉ em với

jonnypham

Thành viên
Kiểm tra dung lượn WriteBack xem có đầy không. Nếu WB ổn thì do bản Win của Bác có vấn đề. bác xài CSMBoot mấy chấm ? Bác cũng cần xem lại có đóng Super OS máy trạm chưa hay quên đóng làm file ảnh bị Delay.

thanhtrieu1206

Năng động
em xaì file ảnh 1 32 bit và 64 bit, writeback chiếm 50%. CSMboot của em 2.0. Mới vào bootroom mà em thấy nản quá anh ơi

jonnypham

Thành viên
WB chiếm 50% là sao bạn ? Cụ thể hơn về dung lượng. Không có gì phải nản, có vấn đề chút thôi. Giờ bạn đã làm những bước mình nói ở trên chưa ? Bạn Build IMG Win 7 ( cái này tự cài hay lấy IMG đa cấu hình chép lên ) mới hoàn toàn, nhớ là tự Build nhé, cài đầu đủ ứng dụng rồi up lên lại Server xem sao. Nếu vẫn không được thì bạn có thể cho mình Team mình kiểm tra hộ cho bạn hoặc bạn lấy thử IMG Win7x64 ( user IMG2.0, Pass : <bỏ trống>)của mình test thử, bản này mình chưa cài Soft hay Driver ( bạn tự cài theo ý mình). Chúc bạn thành công.

Top Bottom