Có gì mới?

Cần tư vấn nâng cấp màn hình cho phòng nét

BiNetBìnhChánh

Thành viên
Cấu hình phòng máy như sau:
6 máy: I3 3240 + h61-ds2 + vga giga gt630 + ram 4gb (màn Viewsonic 19.5")
18 máy:I3 3220 + h61-ds2 + vga giga gt630 + ram 4gb (màn AOC 19.5")
10 máy: G2120 + h61-ds2 + vga giga gt630 + ram 4gb (màn Dell 19")
Đang dự định mua khoảng 30 cái màn hình nhưng không biết nên chọn loại nào cho phù hợp, theo mấy bác giờ phòng nét nên làm màn hình 24'' hay 27'' ạ? em tính mua loại củ mà ko biết chổ nào uy tính kèm giá ưu đãi nhất cho phòng nét ạ? tiện thể em cũng muốn thanh lý giá tốt với số màn hình đang sữ dụng ở trên luôn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

daikyminh

Thành viên
phong rong khaong cach ngoi xa thi xai 27 ko thi 24 hoac 22 thoi , nhieu nguoi xai ko quen choi may trò 3d ngồi gần 1 lát là ói cơm đấy ^^

hoiquannet

Năng động
Theo mình hỏi ý kiến 1 số game thủ thì được trả lời như sau :màn hình 22 in là khách thích chơi nhất vì nhân vật vừa đủ nhìn,24 in thì khách kêu là bự quá còn 27 in thì khách nói nhân vật quá bự nhìn mỏi mắt.Nhưng chỗ mình là công nhân nên khảo sát thấy như vậy còn những chỗ khác không biết ra sao nhé .Chúc bạn thành công và đông khách

BiNetBìnhChánh

Thành viên
Theo mình hỏi ý kiến 1 số game thủ thì được trả lời như sau :màn hình 22 in là khách thích chơi nhất vì nhân vật vừa đủ nhìn,24 in thì khách kêu là bự quá còn 27 in thì khách nói nhân vật quá bự nhìn mỏi mắt.Nhưng chỗ mình là công nhân nên khảo sát thấy như vậy còn những chỗ khác không biết ra sao nhé .Chúc bạn thành công và đông khách
Cám ơn ý kiến đóng góp của bác vì quán xài màn 19" thấy khách chê nhỏ quá nên tính nâng cấp màn hình cũng đang phân vân giữ 24" với 27" còn nếu lên 22" chắc em để 19" luôn cho chắc, hi

BiNetBìnhChánh

Thành viên
Phòng bác nào đang xài 27" cho xin ý kiến với ạ, có nên lên 27'' ko? hay 24'' ?

thienphuong

Thành viên
Viewsonic hàng củ kiếm số lượng hơi bị khó quá bạn , hàng mới giá chác quá
25 inch hàng mới giá 4t mà tích hợp nhiều công nghệ, mẫu mã đẹp nên mình thấy ok mà. Bác có thể tham khảo ViewSonic ra mắt sản phẩm màn hình có thời gian đáp ứng tốt nhất hiện nay . Còn không thì 24 inch Màn hình Viewsonic chơi game Full HD, viền mỏng 4 mm, giá từ 3,49 triệu . Theo mình thì 2 màn hình đó điều dành cho game thủ cả. Mình cũng đang định mua màn 25 inch cho phòng máy mình nè. Bác cứ từ từ tham khảo bây giờ giá màn hình rất rẻ so với những năm trước mà toàn tích hợp công nghệ cho game. Chúc bác lựa chọn như ý

machao

Thành viên
Phòng bác nào đang xài 27" cho xin ý kiến với ạ, có nên lên 27'' ko? hay 24'' ?
Phòng mình chạy 3 loại màn hình, 22" 24" 27",có chút ý kiến sau,nói thật bjo 22 thì đã ko còn hợp thời rồi,27" thì quá to với nhiều ng,chỉ cần vào game bắn súng,có hiệu ứng cháy nổ thì vài giờ là a ơi tolet ở đâu,ói cơm,10 bác thì tầm 6-7 bác ói cơm,khoảng 24 thì e thấy chuẩn nhất rồi,khách rất thik,k phàn nàn,màn vừa đủ k to cũng k nhỏ,e góp chút ý kiến

BiNetBìnhChánh

Thành viên
25 inch hàng mới giá 4t mà tích hợp nhiều công nghệ, mẫu mã đẹp nên mình thấy ok mà. Bác có thể tham khảo ViewSonic ra mắt sản phẩm màn hình có thời gian đáp ứng tốt nhất hiện nay . Còn không thì 24 inch Màn hình Viewsonic chơi game Full HD, viền mỏng 4 mm, giá từ 3,49 triệu . Theo mình thì 2 màn hình đó điều dành cho game thủ cả. Mình cũng đang định mua màn 25 inch cho phòng máy mình nè. Bác cứ từ từ tham khảo bây giờ giá màn hình rất rẻ so với những năm trước mà toàn tích hợp công nghệ cho game. Chúc bác lựa chọn như ý
Cám ơn bác ,em cũng tính tham khảo thôi chứ xát định làm nét cỏ mà quất dàn Viewsonic mới này nhân lên 30 máy chắc ói cơm

TomCat

Thành viên
Các bác đã sử dụng màn 27 inch chưa. Riêng em thì chơi 27 inch hoài mà có sao đâu. Net chỗ em giờ toàn 27 inch rồi có thấy ai ói đâu. Bác cứ mạnh dạn chơi 27 inch đi

Chỉnh sửa cuối:

netmetro

Guest
màn ngày càng lớn . mua lớn khỏi phải nâng cấp nữa .mua vừa tầm tiền mai mốt nâng nữa .
17", 18,5" . 20" 22" 24" 27"

Top Bottom