Có gì mới?

Hỏi Cần hướng dẫn cách làm hình nền desktop có menu game

ktvdathh

Thành viên
Tình hình là em sắp mở quán game và muốn tạo 1 hình ảnh quảng cáo cho quán đồng thời đem luôn các chương trình khuyến mãi có thể lên hình anhe luôn, em muốn tạo 1 cái menu game để gamer có thể click chạy trực tiếp trên đó luôn, ace ai biết cách làm hay có phần mềm hướng dẫn giúp em với ạ, thanks mọi người rất nhiều.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
dùng CSM thì có csm click menu rồi , còn gà cave thì có menu của gà . cần gì phải cài thêm cho nặng máy .

cuemtom100

Thành viên
Ý chủ thớt làm cái màn hình có hình ảnh và chữ quảng cáo nửa

ktvdathh

Thành viên
vâng, ý em là muốn tự quảng cáo cho quán mình chút nữa đó mà, kể cả các dịch vụ mình cung cấp thì đưa ra cả màn hình desktop luôn đó mọi người và cái quan trọng mình muốn là đưua icon game ra màn hình( có thể được tự động update khi có phiên bản mới nữa kìa), gamer có thể click là chạy luôn

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Chịu khó dùng chức năng tìm kiếm trên 4rum đi, đã có nhiều bài về vấn đề quảng cáo dịch vụ, thông báo rồi;
Còn về menu games thì các phần mềm quản lý phòng máy đã có sẵn, bác chưa làm mà ko hỏi, chưa j đã cầm đèn chạy trước ô tô rồi :D :D :D :cool:

ktvdathh

Thành viên
Chịu khó dùng chức năng tìm kiếm trên 4rum đi, đã có nhiều bài về vấn đề quảng cáo dịch vụ, thông báo rồi;
Còn về menu games thì các phần mềm quản lý phòng máy đã có sẵn, bác chưa làm mà ko hỏi, chưa j đã cầm đèn chạy trước ô tô rồi :D :D :D :cool:
làm gì mà căng thẳng thế bạn, mình đang hỏi đó mà

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
làm gì mà căng thẳng thế bạn, mình đang hỏi đó mà
Có căng j đâu, bác ko thấy em 1 đống răng đằng sau đấy ah :D
P/s: Tại khoa ăn nói của em quá kém nên nhiều khi ko lọt tai, làm người khác hiểu nhầm, khó chịu; Ở ngoài đời thực cũng vậy, chỉ những ai hiểu mới thông cảm cho mình, hic.

findproblem

Thành viên
Cách đây cũng đã lâu rồi em cũng có "nhu cầu" giống bác.
Cũng có tìm tòi soft này soft nọ nhưng đây là cách giải quyết của em. Bác tham khảo thôi nhé.
Đổi hình nền (quảng cáo) bằng tool đổi hình nền của gcave
Tắt cái game menu của vng hay gcave đi rồi tự chế game menu
Chế bằng cách lập trình nhé. Em tự code được nên em làm đơn giản thôi nhưng nếu bác không có khả năng tự code bằng ngôn ngữ a, b, c thì chỉ cần dùng 1 file .bat nhỏ với với dòng lệnh là ok.
Trc dòng này bạn cho 1 dòng del hết file .lnk ở thư mục desktop là xong (xóa cũ, copy mới vào) sẽ tạo ra hiệu ứng cập nhật.
XCOPY /C /H /K /Y "D:\Shortcuts\*.lnk" "C:\Documents and Settings\Garena\Desktop"

khi nào có shortcuts mới bạn để vào mục D:\Shortcuts trên ổ game máy chủ bootrom là máy con sẽ tự cập nhật lại các biểu tượng mới cũ mỗi lần khởi động.

vodanhpro

Năng động
Quảng cáo thì có cái Rainmeter hiện giờ là tốt nhất ( Nhẹ + nhanh + tiện lợi thay đổi sau này ) . Bác chủ topic có thể tìm hướng dẫn ở gu gồ :D hay trên 4rum

ktvdathh

Thành viên
Cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẽ, sẽ thử theo cách mà mọi người chỉ, thanks all

Top Bottom