Có gì mới?

Hỏi Cần giúp đỡ vấn đề active bàn phím.

Mèo hoang

Thành viên
Mình đang dùng Win 10 và nó mắc phải 1 lỗi ngớ ngẩn như sau:
Thỉnh thoảng cửa sổ hiện hành đang làm việc khung texbox để đánh văn bản không được active đánh văn bản loa kêu "tinh tinh" mà không hiện ra chữ.
Nhưng ấn chuột sang cửa sổ chứa 1 chương trình khác xong lại ấn về cửa sổ cũ cần gõ văn bản thì lại gõ được.
Mình cũng chẳng biết cụ thể lỗi này được gọi là như thế nào. Tuy lỗi không nghiêm trọng nhưng nhiều khi cũng hơi bực mình.
Ai đã từng trải qua lỗi này xin cho mình biết tên lỗi hoặc biết cách fix chỉ mình với.
Cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài viết.

netmetro

Guest
texbox để đánh văn bản không được !
dính nút . thay/mua phím khác đi

Mèo hoang

Thành viên
Mình nghĩ không phải là bàn phím dính nút vì mình đã test bàn phím đấy cắm vào máy khác vẫn chạy bình thường, cắm bàn phím đang hoạt động bình thường vào máy tính tiền cài win 10 thì lại bị. Khi bị lỗi thì tất cả các khung để đánh văn bản vào như ô chát của forum CPN trên Chrome chẳng hạn (Thuật ngữ chuyên môn gọi là Text box) không thể nhập văn bản, mà chuyển sang 1 chương trình khác chẳng hạn như CSM Sever thì CSM Sever vẫn gõ văn bản bình thường, rồi lại ấn vào Chatbox của CPN trên Chrome thì lại gõ được bình thường, cứ thỉnh thoảng tầm 1-2 giờ sử dụng lại bị 1 lần.
Mình nghi lỗi gì đó liên quan đến set active cửa sổ làm việc hiện hành.

Phù Du Kiếp

Guest
Mình nghĩ không phải là bàn phím dính nút vì mình đã test bàn phím đấy cắm vào máy khác vẫn chạy bình thường, cắm bàn phím đang hoạt động bình thường vào máy tính tiền cài win 10 thì lại bị. Khi bị lỗi thì tất cả các khung để đánh văn bản vào như ô chát của forum CPN trên Chrome chẳng hạn (Thuật ngữ chuyên môn gọi là Text box) không thể nhập văn bản, mà chuyển sang 1 chương trình khác chẳng hạn như CSM Sever thì CSM Sever vẫn gõ văn bản bình thường, rồi lại ấn vào Chatbox của CPN trên Chrome thì lại gõ được bình thường, cứ thỉnh thoảng tầm 1-2 giờ sử dụng lại bị 1 lần.
Mình nghi lỗi gì đó liên quan đến set active cửa sổ làm việc hiện hành.
Chào bạn! có phải bạn duyệt trên chrome và có nghe nhạc,xem phim đúng ko?.Nếu đúng thì đây hiện là lỗi của chrome.Chưa khắc phục dc,có lẽ do đụng script,làm ko type dc,ko riêng gì win 10,win 7,8.1 cũng bị :).Chỉ cần hạ chrome xuống taskbar xong bật lên lại là OK.!Nhiều bạn ko rành cứ ngỡ là bị gì.Bạn có thể test lại xem
P/S:Firefox ko bị lỗi này

Mèo hoang

Thành viên
Chào bạn! có phải bạn duyệt trên chrome và có nghe nhạc,xem phim đúng ko?.Nếu đúng thì đây hiện là lỗi của chrome.Chưa khắc phục dc,có lẽ do đụng script,làm ko type dc,ko riêng gì win 10,win 7,8.1 cũng bị :).Chỉ cần hạ chrome xuống taskbar xong bật lên lại là OK.!Nhiều bạn ko rành cứ ngỡ là bị gì.Bạn có thể test lại xem
P/S:Firefox ko bị lỗi này

Thank pro, mình toàn ấn Alt Tab sang ứng dụng khác xong Alt Tab lại để gõ văn bản tiếp, đang chạy thử Firefox từ tối đến giờ chưa thấy bị.

Phù Du Kiếp

Guest
Thank pro, mình toàn ấn Alt Tab sang ứng dụng khác xong Alt Tab lại để gõ văn bản tiếp, đang chạy thử Firefox từ tối đến giờ chưa thấy bị.
Cái này là dựa vào cái kinh nghiệm Gà của mình,do vô tình phát hiện,chứ chả Pro gì cả bạn à,sẵng bài của bạn,có anh em nào bị lỗi sẽ ko rối nữa.

Top Bottom