Có gì mới?

Hỏi Có vấn đề bàn phím Eblue EKM046BK USB Black

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Tình hình là nhà em xài loại này ..Mà sao nó bị liệt 3 nút " Q , A , Z " còn tất cà vẫn xài ok . Làm em cũng hết 4 or 5 cái gì rồi .. Em nghi là có phím tắt khóa lại hay sao . A.e nào có cách hay bít khắc phục chỉ mình với .. Tks mn ....

Attachments

• eblue 046.jpg
    eblue 046.jpg
    35,8 KB · Đã xem: 271

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Cũng mua mới hết rùi bác #MinhTrí .. mà tại thấy nó bị mấy cái rùi mà không bít bị gì nên hỏi có phím tắt gi hay không ??/ . tại thấy nút " Z " không bấm nhìu mà cũng bị bấm không được lun ...

nguyenxuanthanh

Thành viên
Cũng mua mới hết rùi bác #MinhTrí .. mà tại thấy nó bị mấy cái rùi mà không bít bị gì nên hỏi có phím tắt gi hay không ??/ . tại thấy nút " Z " không bấm nhìu mà cũng bị bấm không được lun ...
Khuyên bạn mua giả cơ mà xài, giờ xài cái này mà như bạn tốn tiền thêm

nhutkhoa

Thành viên
đổ nước hư chứ khóa gì bạn, mua cái khác chokhoe3.

neuercafe

Thành viên
Em cũng bị mấy cái. Nhưng do nó hư chứ không phải khóa gì đâu bác ơi. Mua cái mới thôi

Địa điểm
Bình dương
Phím cơ thì bác còn tìm hiểu chứ phím thường với giả cơ nó chết 1 2 phím là bình thường.

bạn gở phím ra
có 1 màng mạch nhựa màu trắng
lấy cục tẩy bút chì nhìn trên mạch trắng đó có chổ nào bị đen ko, nếu có lấy cục tẩy tẩy vết đen đó đi
màng mạch có 3 lớp chồng lên nhau ko ăn mạch chổ nào thì chổ đó nhấn ko ăn, phím xài lâu ngày hay bị vậy. chùi xong gắn lại kiểm tra thành quả.
không được thì bán ve chai :D

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Tình hình là nhà em xài loại này ..Mà sao nó bị liệt 3 nút " Q , A , Z " còn tất cà vẫn xài ok . Làm em cũng hết 4 or 5 cái gì rồi .. Em nghi là có phím tắt khóa lại hay sao . A.e nào có cách hay bít khắc phục chỉ mình với .. Tks mn ....
Chắc có khóa đó bác ơi, nó khóa của em hơn 20 chục cái trong 3 năm rồi {21}{21}{21} :)):)):))

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
bạn gở phím ra
lấy cục tẩy bút chì nhìn trên mạch trắng đó có chổ nào bị đen ko, nếu có lấy cục tẩy tẩy vết đen đó đi
màng mạch có 3 lớp chồng lên nhau ko ăn mạch chổ nào thì chổ đó nhấn ko ăn, phím xài lâu ngày hay bị vậy. chùi xong gắn lại kiểm tra thành quả.
ko ăn thua, cách đó chỉ áp dụng với loại chưa chết hẳn, còn loại đã đứt hẳn thì chỉ có loại bút bạc dẫn điện mới trị được thôi, cơ mà giá ko hề rẻ ^^

kenny74can

Thành viên
ko ăn thua, cách đó chỉ áp dụng với loại chưa chết hẳn, còn loại đã đứt hẳn thì chỉ có loại bút bạc dẫn điện mới trị được thôi, cơ mà giá ko hề rẻ ^^
Bác này nói đúng nè, bị 1 nhóm phím là do đứt mạch rồi. Lấy ruột bút chì 2B mài nhuyễn, trộn keo con chó vẽ để nối mạch lại.

Net Hùng

Năng động
Bác này nói đúng nè, bị 1 nhóm phím là do đứt mạch rồi. Lấy ruột bút chì 2B mài nhuyễn, trộn keo con chó vẽ để nối mạch lại.
Chắc chắn luôn, có 1 số nhóm phím bị đứt mạch, nếu bạn có 1 cái đồng hồ đo của thợ điện tử thì tháo phím ra, xem nhóm phím nào bị liệt, đo xem nó đứt ở đoạn nào, xác định xong thì lấy bút chì nối lại như bác kenny74can nói. Mình cũng từng bị và sửa thành công rồi.

phannguyendoan

Thành viên
bạn gở phím ra
chà mà duoc à loại đó chống nước 3 tấm nó dán dính vào nhau kín hết rồi.chà ko được đâu mua mới thôi nhé.1 là phím thường
hay là cơ luôn tâm 7xx chứ đừng mua giả cơ cùi lắm giá lại cao

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Xài loại nào tầm >200k mà ngon bổ rẻ vậy ae ... Tính xài loại này được không KB MOTOSPEED K68 -GAME USB Chính Hãng,GIẢ CƠ-CHỐNG NƯỚC

Top Bottom