Có gì mới?

Hỏi Cách tắt máy sever !!

o0kt0o

Thành viên
Mình có nhờ kvt bên gcafe cài tắt máy sever từ máy tính tiền. nhưng mình tắt mà nguồn quạt chip sever vẫn chạy. kiểm tra khởi động máy trạm thì không còn boot được vào win nữa ( có nghĩa đã tắt được key sever nhưng nguồn sever lại không tắt ) có bác nào rành k giúp mình tìm nguyên nhân với. thank trước ah !!

hoiquannet

Năng động
nhấn giữ nút nguồn cho nó tắt thế là xong.sv nó ngon mà cho nó chạy 1 tháng tắt 1 lần thôi

hoiquannet

Năng động
mình sợ tắt thế hư máy. nên nhờ ktv cài tắt từ máy tính tiền bạn ah
làm gì hư dc cái server mình toàn tắt như thế.Còn ko thì bác mua cộng vga 15m khi nào muốn tắt ghim xuống màn hình máy tính tiền rồi shut dow quá đơn giản kkkk

o0kt0o

Thành viên
Tắt theo cách chuẩn của windows đi, cái nút shutdows của bạn có thể ai đó tạo lệnh kg đúng. Nên nhớ là win server bấm shutdown xong còn 1 tùy chọn mới tắt hẳn nhé!
mình gọi ktv gcafe làm cho. mình làm cách chuẩn tắt window START --> shutdows mà vẫn không được. nguồn vẫn chạy. còn TAT MAY kia bên kvt cài tắt mà vẫn vậy.

net anh hong

Thành viên
Bạn chuột phải desktop từ máy tính tiền chọn New - Shortcut rồi paste dòng này vào: shutdown.exe /s /t 0 /m \\server. "server" là tên máy server hoặc điền vào IP của server cũng được.
Nhưng mà trường hợp của bạn, đã tắt đúng theo qui trình mà vẫn không được thì chắc do phần cứng rồi.

phamthanhdo

Năng động
bác tìm trong diễn đàn có phần mềm ping anh shutdown rất là tiện chỉ cần xập cầu dao và tắt máy tính tiền đợi 3' chờ server nó tự tắt là xong. nếu ko thích thì vào google tải cái Lan shut dow về rồi bảo thằng cài gcafe config là ok

o0kt0o

Thành viên
Bạn chuột phải desktop từ máy tính tiền chọn New - Shortcut rồi paste dòng này vào: shutdown.exe /s /t 0 /m \\server. "server" là tên máy server hoặc điền vào IP của server cũng được.
Nhưng mà trường hợp của bạn, đã tắt đúng theo qui trình mà vẫn không được thì chắc do phần cứng rồi.
bác tìm trong diễn đàn có phần mềm ping anh shutdown rất là tiện chỉ cần xập cầu dao và tắt máy tính tiền đợi 3' chờ server nó tự tắt là xong. nếu ko thích thì vào google tải cái Lan shut dow về rồi bảo thằng cài gcafe config là ok
thank 2 bác !!

Top Bottom