Có gì mới?

Hỏi cách chống sét cho dàn máy

dungck190

Thành viên
các bác chống sét cho cả dàn máy như thế nào vậy, e bị sét đánh hỏng mất 1 swich và 2 máy trạm

Skynet Đổng Tháp

Thành viên
Nên xài ổn áp.nhà nên có cột thu lôi. Máy nên xài nguồn xịn.chỉ biết nhiu đó

dungck190

Thành viên
chỗ e điện ổn định nên e ko xài ổn áp, sét đánh hỏng luôn cái swich với 2 máy trạm lun

vanhocdoan

Thành viên
Sét không đánh trúng 2 lần một chổ . Tuy rằng rất phảng khoa học nhưng mà nó củng nói lên độ xui của bạn khi gặp nó :)
Thật ra khó phòng tránh chuyện sét này lắm , đâu phải sét đánh trúng nhà bạn mới bị hư thiết bị điên tử đâu, Lắp đặt các cột thu lôi không phải đơn giản đâu , nếu nhà bạn thấp hơn nhà hàng xóm hay các cột điện cây cối sung quanh thì chẳng có tác dụng gì hết. Nó chỉ cần đánh trúng Cột điện gần nhà bạn củng đủ cháy các adapter trong nhà bạn rùi . Nói chung khi nó đến thì đón nhận nó thui :)

dungck190

Thành viên
Sét không đánh trúng 2 lần một chổ . Tuy rằng rất phảng khoa học nhưng mà nó củng nói lên độ xui của bạn khi gặp nó :)
Thật ra khó phòng tránh chuyện sét này lắm , đâu phải sét đánh trúng nhà bạn mới bị hư thiết bị điên tử đâu, Lắp đặt các cột thu lôi không phải đơn giản đâu , nếu nhà bạn thấp hơn nhà hàng xóm hay các cột điện cây cối sung quanh thì chẳng có tác dụng gì hết. Nó chỉ cần đánh trúng Cột điện gần nhà bạn củng đủ cháy các adapter trong nhà bạn rùi . Nói chung khi nó đến thì đón nhận nó thui :)
số đen quá bác à, khách đang chơi đông e lại không nỡ ngắt điện vì muốn giữ khách

jonnypham

Thành viên
các bác chống sét cho cả dàn máy như thế nào vậy, e bị sét đánh hỏng mất 1 swich và 2 máy trạm
thường thì set đánh vào đường điện, nên không thể nào phòng được, xui phải chịu. Chứ đường mạng bây giờ đảm bảo không bị sét đánh, vì giờ toàn dùng cable quang.

vinhhien32

Thành viên
Trời kêu ai nấy dạ, chỉ cần ổn áp, còn làm thu lôi, ko khéo thì sét dể đánh hơn nữa, và chi phí làm thu lôi hoàn chỉnh cũng ko ít tiền

dungck190

Thành viên
Trời kêu ai nấy dạ, chỉ cần ổn áp, còn làm thu lôi, ko khéo thì sét dể đánh hơn nữa, và chi phí làm thu lôi hoàn chỉnh cũng ko ít tiền
điện chỗ e ổn định bác ạ nên e ko dùng ổn áp
mà 2 máy bị hỏng nguồn lại ko hỏng bật ko lên

dungck190

Thành viên
e thay nguồn khác thủe rùi không phải hỏng nguồn, giờ bật ko lên các bác ạ

Skynet Đổng Tháp

Thành viên
xài ổn áp có tính năng chống sét là an toàn nhất..khi sét đánh thì ổn áp sẻ tự ngắt không cho dòng điện cao đi qua từ đó bảo vệ thiết bị trong nhà..!!

phutcp

Năng động
1. mua 1 cây tiếp cao hơn nóc nhà đóng thẳng xuống đất
2. mua 1 cp chống giật gắn vào nguồn điện trong nhà ngay chỗ cầu dao điện đồng hồ tổng đi ra
3. lúc trời mưa mà thấy set nhiều quá thì rút cáp quang cắm vào modem đi ( ko có điện set đánh vẫn bị)

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Bác @Skynet Đổng Tháp cho mình hỏi ổn áp nào có chống sét thế ạ, em tìm mà ko thấy, bác cho cái mã và giá của nó được ko ạ.

phonet

Thành viên
Ai làm thu lôi thì xác xuất bị cao hơn, vì giống như mình xưng phong, xưng phong thì người chết trước.

TMTiến

RUN RUN RUN
sét thường đánh vô đường điện kiến cái CB nào nó mẫn cảm vói sét gắn vô đảm bảo an toàn

Top Bottom