Có gì mới?

Các bạn vào xem giúp mình lỗi Win7 64 bít Hay là lỗi CSM Client ?

Hôm nay mình rảnh ngồi test win 7 64 bít trên 1 máy, không hiểu là lỗi CSM hay lỗi Win 7 64 bít. Sau khi setup win xong mình cài csm client và thấy màn hình chờ của csm lên sau màn hình welcome khoảng 4 đến 5 giây , thấy vậy mình gọi điện nhờ ae hỗ trợ kỹ thuật CSM thì các anh ý nói win bị lỗi và có gửi cho mình 1 file G 6.3GB sau khi down load về máy bung G sau đó cài csm client thì vẫn bị lỗi như vậy ? AE ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục với. Thanks ae diễn đàn !

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
csm ver bao nhiêu , nếu ver 1.9.5 thì lỗi auto drv , ko cài auto dvr nhé bạn.

csm ver bao nhiêu , nếu ver 1.9.5 thì lỗi auto drv , ko cài auto dvr nhé bạn.
csm client 5.4.1 mình dùng HDD ? win tự setup và cài đặt ... driver tự cài theo đĩa ko phải dùng auto driver bạn ạ.Chẳng hiểu sao màn hình chờ của csm client lại khởi động sau 5 giay sau khi load zo desktop :(

cnquan0102

Thành viên
Win7 64 bit với CSM nó vậy đấy ai chẳng vậy bác cứ tìm mấy video của mọi người mà xem. Bác có chỉnh thế nào cũng chẳng được đâu. Còn bác nào cao thủ thì vào giúp bác ấy đi :D

Win7 64 bit với CSM nó vậy đấy ai chẳng vậy bác cứ tìm mấy video của mọi người mà xem. Bác có chỉnh thế nào cũng chẳng được đâu. Còn bác nào cao thủ thì vào giúp bác ấy đi :D
oh ! thì ra là vậy ? vậy mà nhân viên hỗ trợ CSM lại đổ lỗi cho mình là win lỗi ???

kakakura

Guest
bác có cho csm click khởi động ngầm hay online ở client hem bác .

p/s win 7 64bit không có bị gì với csm nha .

Csm client thì mặc định là khởi động cùng win mà bạn ? csm click thì cũng vậy nó tự chạy khi mở máy trạm bạn à

hauphidao

Thành viên
cái này mình cũng bị thiết nghĩ ko sao vì chẳng ảnh hưởng gì

kakakura

Guest
lạ vậy ta , cái dụ welcom deplay 3 đến 4s có khi hơn lúc trước em thử test nếu dùng csm click cho chạy ngầm thì sẽ bị , còn nếu tắt nó đi lại hết ...

p/s update thử csm click lên 2.0 và up ở client xem sao . ( cái này là do csm chứ không phải zo win , tháo csm ra thì không còn bị deplay vậy đâu )

cpnph

Thành viên
cái này thường rồi bác à, đôi khi nó đứng còn lâu hơn trong video, nhiều khi khó chịu lắm, tụi khách nó tưởng mình mở máy rồi nó nhấp chuột lia lịa làm máy load chậm càng chậm thêm, cho dù win7 32 hay 64 cũng bị hết ,tắt chức năng csm click chạy ngầm cũng không khá hơn

ruoi_1102

Thành viên
Các bác thử đổi trình duyệt mặc định về IE xem thử có bị ko?
Lúc trước bị như thế vì để chrom và coc coc mặc định..sau khi đổi thì hết..

Thanks you ! nhát mình test thử xem thế nào hi vọng là OK !

Vẫn bị như cũ ko hết bệnh chắc là do win của mình bị lỗi rồi :(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Với lỗi này bạn chỉ cần đổi trình duyệt mặc định, ví dụ chrome đang mặc định thì bạn chọn lại IE hoặc ngược lại
Cách set IE mặc định.

Nếu bạn đã đổi thành công, mở chrome lên, nó sẽ hỏi "có đặt chrome làm mặc định không" đừng bấm có (yes).
(Update Flash cho trình duyệt IE nữa)

Với lỗi này bạn chỉ cần đổi trình duyệt mặc định, ví dụ chrome đang mặc định thì bạn chọn lại IE hoặc ngược lại
Cách set IE mặc định.

Nếu bạn đã đổi thành công, mở chrome lên, nó sẽ hỏi "có đặt chrome làm mặc định không" đừng bấm có (yes).
(Update Flash cho trình duyệt IE nữa)

E cũng làm như cách anh Trí nói nhưng vẫn thế chẳng hiểu win lỗi hay gì nữa :( sét mặc định cho IE rồi vào chorm thì nó ? có cài mặc định ko ... vậy là IE ở mặc định rồi ) :(

Kim Hùng

Điều hành chính
Cũng thử làm theo cách bác Trí nhưng ko thành công, vẫn chưa fix được với bản 5.4.1, đành chạy lại bản 5.3 hóng thêm cao thủ.

cpnph

Thành viên
E cũng làm như cách anh Trí nói nhưng vẫn thế chẳng hiểu win lỗi hay gì nữa :( sét mặc định cho IE rồi vào chorm thì nó ? có cài mặc định ko ... vậy là IE ở mặc định rồi ) :(

nhiều người bị giống vậy thì chắc không phải tại win rồi , chờ lên 5.5 thì may ra

Top Bottom