Có gì mới?

Các bác cho em ý kiến với !!!

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
-Số là phòng máy em đang chạy con A4-3400 em biết nó íu ( cũng gần thay dàn mới nhưng chưa phải bây h )nên cách đây mấy tháng có mua Vga Gt630 ( thời điểm em mua chưa có ( Gt730 ) gắn vào thấy đỡ hơn chút nhưng vào Combat là tuột FPS còn có 25~35 ( Chỉnh FPS tối đa là 60 ) , FF thì ko được mượt cứ màn hình cứ lờ lợ nhìn bực con mắt sao ák ko biết là do CPU hay Vga.

-Với còn 1 phần em có khoảng 3-4 máy con CPU nó ko ổn định mỗi lần khách chơi em phải vào Winrac ( Kiểm Tra và Đánh Giá Phần Cứng ) thấy Kb/s bình thường tức là 900 còn ko bình thường là 600 vào đánh LM hay Fifa thì thôi rồi xác định mang nhục :( , em vệ sinh này nọ vẫn ko ăn thua @@

- 1 cái nữa là A4-3400 chỉ được Kb/s 900 thôi hả các bác ! :(

- Còn cái màn Acer 20' ( tầm 4-5 máy ) của em lúc vào LM hay bất kì vào 1 trò game nào có động thái tối màn hình để bắt đầu game thì là tối luôn @@ , em phải lắc cái đít dây nó mới sáng lại bình thường phải chỉnh mấy lần như vậy cho đến khi hết bị em mới dám để khách chơi . Em đã mua dây mới nhưng rồi cũng bị lại.

Các bác giúp em với em cảm ơn nhiều , ăn hành mệt luôn các bác àk :(

Chỉnh sửa cuối:

nhim

Thành viên
Số là phòng máy em đang chạy con A4-3400 em biết nó íu ( cũng gần thay dàn mới nhưng chưa phải bây h )nên cách đây mấy tháng có mua Vga Gt630 ( thời điểm em mua chưa có ( Gt730 ) gắn vào thấy đỡ hơn chút nhưng vào Combat là tuột FPS còn có 25~35 ( Chỉnh FPS tối đa là 60 ) , FF thì ko được mượt cứ màn hình cứ lờ lợ nhìn bực con mắt sao ák ko biết là do CPU hay Vga.
==> bác xem lại hệ thống mạng đả chuẩn chưa, có thiết bị nào bị lỗi không ví dụ converter+ modem quá nóng, đường truyền mạng không ổn định chứ cấu hình như bác nói chơi LMHT làm gì có chuyện tuột giữ vậy :Dn
định kì trét keo cho CPU lại hết bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
mạng bình thường bác à :( bởi vậy ko bik tại cái ji , có ng nói do CPU quá iu ko bik phải ko , tại có Vga hỗ trợ rồi mà còn bị giật @@

vanhocdoan

Thành viên
Con GT630 chơi LoL là khá tốt , bác kiểm tra CPU có quá nóng ko, còn Ram nửa >=4G nếu dang cài XP thì chuyển qua win764bit có thể sẽ khả quan hơn.

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Con GT630 chơi LoL là khá tốt , bác kiểm tra CPU có quá nóng ko, còn Ram nửa >=4G nếu dang cài XP thì chuyển qua win764bit có thể sẽ khả quan hơn.

Kì e có cho qua Win7 32g chạy cũng êm êm mà đánh 2-3 trận có hiện tượng máy chậm giật , có người đá FiFa than giật ầm ầm nên chuyển về Winxp lại .Tụi Gcafe ko biết h nó có hỗ trợ cho 64bit chưa chứ lúc trc là chưa có :(
Thanks bác !!!

Bởi vậy ko biết tại con CPU A4-3400 nguyên nhân chính hok :(

netmetro

Guest
về cpu : sức mạnh : A4-3400 benmark ra được 1500 . tương đương E5300 của intel . như vậy xem socket vừa mà lên CPU
về ram : chưa thấy nói . ram 4g là đạt. nếu 1-2G thì cần nâng.
về màn Acer : Dùng lâu năm quá biểu hiện của yếu ,của hết tuổi thọ . biểu hiện bắt bệnh : thay dây cũng không hết . vỗ vỗ vỗ nó sáng lên. chạy đôi khi nó tối xuống
về VGA 630 : màu lờ lợ nhạt nhạt là nhiều yếu tố .
- yếu tố driver chưa đúng : driver của win nhận nên nhạt nhạt . cài driver đúng thì màu sẽ đậm hợn .
- yếu tố màn hình già cỗi màu hiển thị không còn tươi .
- yếu tố lỏng đầu chuôi cắm. cáp đứt lõi vài sợi.
Gần thay dàn mới : thì tốn 1 mớ tiền khổng lồ mấy trăm triệu, nếu kham không nổi trong tay có vài chục triệu thì thay/nâng vài máy/lần .
Đôi lời góp ý , có đúng có sai. trong phạm vi hạn hẹp của bài viết thì chỉ phán được có bao nhiêu thôi .
chúc bạn năm mới vui vẻ . làm ăn phát tài !

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
về cpu : sức mạnh : A4-3400 benmark ra được 1500 . tương đương E5300 của intel . như vậy xem socket vừa mà lên CPU
về ram : chưa thấy nói . ram 4g là đạt. nếu 1-2G thì cần nâng.
về màn Acer : Dùng lâu năm quá biểu hiện của yếu ,của hết tuổi thọ . biểu hiện bắt bệnh : thay dây cũng không hết . vỗ vỗ vỗ nó sáng lên. chạy đôi khi nó tối xuống
về VGA 630 : màu lờ lợ nhạt nhạt là nhiều yếu tố .
- yếu tố driver chưa đúng : driver của win nhận nên nhạt nhạt . cài driver đúng thì màu sẽ đậm hợn .
- yếu tố màn hình già cỗi màu hiển thị không còn tươi .
- yếu tố lỏng đầu chuôi cắm. cáp đứt lõi vài sợi.
Gần thay dàn mới : thì tốn 1 mớ tiền khổng lồ mấy trăm triệu, nếu kham không nổi trong tay có vài chục triệu thì thay/nâng vài máy/lần .
Đôi lời góp ý , có đúng có sai. trong phạm vi hạn hẹp của bài viết thì chỉ phán được có bao nhiêu thôi .
chúc bạn năm mới vui vẻ . làm ăn phát tài !

Thank bạn quan tâm chỉ dẫn , xem benmark ở đâu bác

Em chỉ xem ở C:\Program Files\WinRAR chỗ ( Đánh giá và kiểm tra phần cứng ) nó chỉ chạy được có 900 máy nào chip ko ổn định tuột xuống còn có 600 như em nói ở phần trên :(

Mèo hoang

Thành viên
Xem benchmark tại đây:
http://www.cpubenchmark.net/cpu.php?cpu=AMD+A4-3400+APU
Mình còn mấy Intel G45 - Chip E8500 (benchmark tương đương G630) - Ram 4GB 1333 Hynix - HD 5750 Còn yếu chơi FF giật, chơi LOL thì fps cũng khoảng 60 ở cấu hình rất thấp.
Theo mình CPU của bạn như vậy là hơi yếu, cố gắng chạy thêm được 1 năm nữa là cùng.

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Xem benchmark tại đây:
http://www.cpubenchmark.net/cpu.php?cpu=AMD A4-3400 APU
Mình còn mấy Intel G45 - Chip E8500 (benchmark tương đương G630) - Ram 4GB 1333 Hynix - HD 5750 Còn yếu chơi FF giật, chơi LOL thì fps cũng khoảng 60 ở cấu hình rất thấp.
Theo mình CPU của bạn như vậy là hơi yếu, cố gắng chạy thêm được 1 năm nữa là cùng.

Thanks bạn mình vừa vào LMHT thì cũng FPS 60 nhưng lính ra này nọ tuột 40~50 , combat còn có 30~40 giật tưng chảo ( chỉnh FPS tốt đa 60 nha chứ ko phải để " FPS không giới hạn " )

Mà trong cái Winrac ổ đĩa C em test " Đánh giá và kiểm tra phần cứng " nó có 900 chỉ số đó là sao ta , cái đó phải là chỉ số benchmark ko ? biết chỉ dùm em luôn . Em sợ nó chạy ko đúng hiệu suất của Chip do lỗi v..vvv... ai biết chỉ dùm em :(

thanhdocomnet

Thành viên
-Số là phòng máy em đang chạy con A4-3400 em biết nó íu ( cũng gần thay dàn mới nhưng chưa phải bây h )nên cách đây mấy tháng có mua Vga Gt630 ( thời điểm em mua chưa có ( Gt730 ) gắn vào thấy đỡ hơn chút nhưng vào Combat là tuột FPS còn có 25~35 ( Chỉnh FPS tối đa là 60 ) , FF thì ko được mượt cứ màn hình cứ lờ lợ nhìn bực con mắt sao ák ko biết là do CPU hay Vga.

-Với còn 1 phần em có khoảng 3-4 máy con CPU nó ko ổn định mỗi lần khách chơi em phải vào Winrac ( Kiểm Tra và Đánh Giá Phần Cứng ) thấy Kb/s bình thường tức là 900 còn ko bình thường là 600 vào đánh LM hay Fifa thì thôi rồi xác định mang nhục :( , em vệ sinh này nọ vẫn ko ăn thua @@

- 1 cái nữa là A4-3400 chỉ được Kb/s 900 thôi hả các bác ! :(

- Còn cái màn Acer 20' ( tầm 4-5 máy ) của em lúc vào LM hay bất kì vào 1 trò game nào có động thái tối màn hình để bắt đầu game thì là tối luôn @@ , em phải lắc cái đít dây nó mới sáng lại bình thường phải chỉnh mấy lần như vậy cho đến khi hết bị em mới dám để khách chơi . Em đã mua dây mới nhưng rồi cũng bị lại.

Các bác giúp em với em cảm ơn nhiều , ăn hành mệt luôn các bác àk :(
Chú xem lại phần mềm; server và hệ thống mạng. Đừng đổ cho con A4 mà tội nghiệp nó. Kg cần VGA dùng nó vẫn vi vu LOL nhé.
Cần hỗ trợ gì; mình làm cho. Đừng chơi với gà cave. Mệt mỏi; mà hiệu quả thấp lắm.
http://chuphongnet.com/forum/forums/cong-ty-duc-tai.99/

maimaicodon

Thành viên

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
maimaicodon + Thekiller86 biết thì chỉ dùm em , ko hiểu thì e sẽ gáng mày mò tìm hiểu. Chứ các bác cứ im vậy em ăn hành con mệt hơn :(

p/s : thanks bac thanhdocomnet , cần thì em lh bác sau !!!

jonnypham

Thành viên
Cách giải quyết là Bác làm lại cái Image mới là xong. Mọi thứ sẽ đâu vào đấy. Nguyên nhân là do Bác dùng Image đa cấu hình nên nó cà tưng như vậy thôi. Vài lời đến Bác.

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
vào inbox em hỏi cái bác , h cài toàn bộ image lại à bác @@ , e đang tính cài W 7 64 bit xài thử mà có bảng imgae của bác Trí rồi mà ko rành cách cài , chán :(

Top Bottom