Có gì mới?

Chia sẻ Bản ghost MÁY TÍNH TIỀN CSM windows XP

nananet

Thành viên
Gia nhập diễn đàn đã lâu nhưng chỉ lên đọc bài hôm nay mình sẽ gửi anh em một bản ghost máy tính tiền csm đầy đủ driver và soft tính tiền để các bác tự cứu lấy mình khi máy tính tiền lỗi windows
Các soft:
+ Phần mềm tính tiền CSM server
+ Mysql cài trong ổ C
+ Điều khiển tắt máy server (csmremote)
+ Tắt máy tính tiền (icon tiện lợi dùng sau khi tắt server)
+ Điều khiển server bằng VNC
+ Kiểm tra cập nhật games
+ Kiểm tra tốc độ mạng (speedtest.net)
+ Đẩy games lên server (cái này dành cho người hơi rành một tý, cẩn thận có virus trong source game các bác khi tải) nằm trong ổ C "Soft Máy Tính Tiền)
+ Đóng mở băng máy trạm csmboot (nên ghi rõ lý do mở băng Super OS để ktv hỗ trợ dễ làm việc , hạn chế hoặc không nên mở Super Games nếu không rành)
Lưu ý:
+ Backup dữ hội viên trước khi Ghost lại, nếu bị lỗi windows thì lấy lại hội viên bằng USBboot vào WinMini, vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\Mysql\data\ddm, copy file ddm qua ổ khác
+ Chỉnh lại IP máy tính tiền phù hợp với IP máy trạm, trong Desktop có hướng dẫn cho người không chưa rành
+ Đọc "Hướng Dẫn" trong Desktop sau khi vào windows
Các bác Download về sử dụng và cho ý kiến thêm ạ !!!
Link
Có cả bản ghost Win7 32bit đây ạ !!!
Link Win7 32

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thank tinh thần chia sẻ, thú thực đọc qua thấy hơi hài.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Có nhiều thứ bạn đưa vào chả cần thiết, có những khuyến cáo thì CSM billing nó làm được cả rồi, nghiêm trong hơn là chả ai cài SQL lên ổ C cả. Với lại Win XP giờ cũng là dĩ vãng rồi. Một số phần mềm không cho chạy trên XP.

ntg87

Điều hành chính
Có nhiều thứ bạn đưa vào chả cần thiết, có những khuyến cáo thì CSM billing nó làm được cả rồi, nghiêm trong hơn là chả ai cài SQL lên ổ C cả. Với lại Win XP giờ cũng là dĩ vãng rồi. Một số phần mềm không cho chạy trên XP.
:~:~ hóng bác ấy cho ra win7 rồi tới win 10 nhở

vanhocdoan

Thành viên
Mysql cài trong ổ C ?X_X. Phòng máy có nhiều hội viên dùng cái này có ngày ôm hận !{63}{63}{63}

ntg87

Điều hành chính
Mysql cài trong ổ C ?X_X. Phòng máy có nhiều hội viên dùng cái này có ngày ôm hận !{63}{63}{63}
cũng ko vấn đề gì, chủ yếu trình IT của người xử lý.
Nếu hư WIN vào USB boot lấy ddm ra thôi.
Nếu hư HDD thì ổ C hay D gì cũng toi.
Đồng bộ hóa thôi!

jonnypham

Thành viên
Làm bản dự phòng cũng ổn phết. Ai chê XP chứ làm cái XP nhanh hơn Win 7 nhiều đấy chứ. Chạy chữa cháy là số 1 :D

nananet

Thành viên

Sql thì để ở đâu cũng vậy. Nếu die ổ cứng thì mất, nếu kỹ hãy backup lên đám mây, tạo lịch lưu dự phòng. Chứ đã làm bản ghost máy tính tiền bỏ mysql qua chỗ khác thì còn gì là làm
Đúng là XP đã qua thời, nhưng còn nhiều người thích xài chán, với lại nó cũng nhẹ
Thanks bác đã chia sẽ! Hôm nào em làm bản windows khác ạ!!!

phutcp

Năng động
Gia nhập diễn đàn đã lâu nhưng chỉ lên đọc bài hôm nay mình sẽ gửi anh em một bản ghost máy tính tiền csm đầy đủ driver và soft tính tiền để các bác tự cứu lấy mình khi máy tính tiền lỗi windows
Các soft:
+ Phần mềm tính tiền CSM server
+ Mysql cài trong ổ C
+ Điều khiển tắt máy server (csmremote)
+ Tắt máy tính tiền (icon tiện lợi dùng sau khi tắt server)
+ Điều khiển server bằng VNC
+ Kiểm tra cập nhật games
+ Kiểm tra tốc độ mạng (speedtest.net)
+ Đẩy games lên server (cái này dành cho người hơi rành một tý, cẩn thận có virus trong source game các bác khi tải) nằm trong ổ C "Soft Máy Tính Tiền)
+ Đóng mở băng máy trạm csmboot (nên ghi rõ lý do mở băng Super OS để ktv hỗ trợ dễ làm việc , hạn chế hoặc không nên mở Super Games nếu không rành)
Lưu ý:
+ Backup dữ hội viên trước khi Ghost lại, nếu bị lỗi windows thì lấy lại hội viên bằng USBboot vào WinMini, vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\Mysql\data\ddm, copy file ddm qua ổ khác
+ Chỉnh lại IP máy tính tiền phù hợp với IP máy trạm, trong Desktop có hướng dẫn cho người không chưa rành
+ Đọc "Hướng Dẫn" trong Desktop sau khi vào windows
Các bác Download về sử dụng và cho ý kiến thêm ạ !!!
Link
cho em cái mật khẩu my sol nữa anh ơi. cài csm 8h ko có mk sql cài ko được

phutcp

Năng động
chủ top ko thấy trả lời . đây là phầm mềm reset pass mysql cho bác nào cần giống em

Attachments

• GET PASS MYSQL.rar
    16,4 MB · Đã xem: 37

nananet

Thành viên
Đã cập nhật có cả win7 32bit ạ. Thanks các bác quan tâm !!!

XP quán Net còn dùng nhiều đó chứ, trên thực tế CSM chưa trơn tru trên W7 như XP lắm hơn nữa cũng ăn tài nguyên nhiều Tui rất đồng ý SQT tuyệt đối không cài trên c:\ luôn

Top Bottom