Có gì mới?

Hỏi Bị lỗi mất kết nối mạng internet

alo2

Năng động
Mạng tiệm Net mình ko biết bị gì , có 2 máy tự ngắt mạng internet liên tục , trong khi đó mạng Lan của 2 máy đó vẫn chạy bt @_@ vì thế chắc ko phải bị dây mạng bị hư ! Mình đổi thử địa chỉ ip tĩnh của máy đó sang số khác thì lại chạy ngon lành ! Mình kiểm tra toàn mạng , các máy đều 1 số ip tĩnh khác nhau , ko hề có máy nào trùng ip , mà nếu có trùng nó cũng sẽ báo cái dấu ! vàng vàng chứ , đằng này ko thấy cảnh báo gì , tự nhiên mất mạng Net còn mạng Lan thì vẫn chạy bt . Có ai bị tình trạng này chưa , góp ý cho mình với .

vanhocdoan

Thành viên
Nếu máy vô Lan bình thường mà không vô Internet được là lỗi ở Default gateway . Nguyên nhân có thể lỗi từ Win nếu Win sạch nên kiểm tra lại Modem với một số dòng modem miễn phí từ nhà mạng chỉ có thể chạy tốt với 20 trở suống .

alo2

Năng động
Nếu máy vô Lan bình thường mà không vô Internet được là lỗi ở Default gateway . Nguyên nhân có thể lỗi từ Win nếu Win sạch nên kiểm tra lại Modem với một số dòng modem miễn phí từ nhà mạng chỉ có thể chạy tốt với 20 trở suống .

Chắc ko phải Modem đâu , mình xài trước giờ có bị gì đâu , tình trạng này mới bị vài bữa nay thôi , chắc là do win bị lỗi , kiểm tra chỗ nào vậy bạn ?

jonnypham

Thành viên
Update Firmware Router sẽ hết. Nếu vẫn bị thì khuyên Bác nên thay cái IMG nhé. IMG của Bác có Virus rồi. Vài lời đến Bác.

alo2

Năng động
Update Firmware Router sẽ hết. Nếu vẫn bị thì khuyên Bác nên thay cái IMG nhé. IMG của Bác có Virus rồi. Vài lời đến Bác.

IMG là cái gì ??? Mà hôm qua đến giờ mình đổi địa chỉ IP tĩnh của máy đó , giờ chạy ngon lành , chưa rớt mạng lần nào , đổi lại số cũ thì bị tiếp , chắc có thiết bị nào đó xài trùng IP số đó , mình có 2 cái modem wifi nên có lẽ trùng IP từ đây nhưng 2 cái wifi đó mình có cài DHCP chỉ định dãy IP khác với dãy IP của máy trong tiệm mà , sao trùng dc nhỉ ???

jonnypham

Thành viên
IMG là cái gì ??? Mà hôm qua đến giờ mình đổi địa chỉ IP tĩnh của máy đó , giờ chạy ngon lành , chưa rớt mạng lần nào , đổi lại số cũ thì bị tiếp , chắc có thiết bị nào đó xài trùng IP số đó , mình có 2 cái modem wifi nên có lẽ trùng IP từ đây nhưng 2 cái wifi đó mình có cài DHCP chỉ định dãy IP khác với dãy IP của máy trong tiệm mà , sao trùng dc nhỉ ???
IMG mà Bác không biết là gì ah2 ? Vậy hệ thống Bootrom của BÁc ai cài ?

zzvenuszz

Thành viên
khả năng lớn nhất vẫn là trùng ip. xài bootrom thì ko trùng được nhưng HDD thì rất hay bị trùng mà mình ko biết. xem kĩ lại đi bác.
-Mở máy bị mất mạng lên. đăng nhập admin => cmd -> ipconfig xem ip là gì (nhớ để ý cả gateway xem có giống mấy máy khác ko nha). chạy lên máy tính tiền xem có cái ip nào giống thế không? nếu có thì chúc mừng. :) nếu không có thì đặt một cái ip tĩnh xem có được không? nếu đặt ip tĩnh mà ok thì login vào modem đặt cứng cái ip đó cho MAC của máy đó luôn rồi khởi động lại modem và máy đó. modem sẽ cấp cứng cái ip đó cho máy bị lỗi luôn. nếu ok thì tốt. ko thì đợi e nghiên cứu thêm :)

Top Bottom