Có gì mới?

Ai rành về Gcafe trợ giúp mình vấn đề này với

• Thread starter tuanvuhp86
  • Bắt đầu

tuanvuhp86

Guest
Trong phần đẩy game từ máy chủ xuống trạm ,mọi lần mình bật lên thì vẫn thấy hiển thị các máy trạm cần đẩy game và các game ở 2 khung cạnh nhau. Nhưng mấy hôm nay tự dưng vào đẩy game thì không thấy hiển thị các máy trạm và game nữa và thấy nó thông báo là các máy trạm đã offlice trong khi các máy vẫn đang bật bình thường ,có nghĩa là nó ko có kết nối dc đến các máy trạm ấy
Và thêm 1 vấn đề nữa là có 1 số máy ở nhà mình ở cái mục game Menu trên màn hình ko con hiển thị các hình ảnh của game để chơi nữa , bình thường vẫn có mà tự dưng lại bị lỗi ko hiển thị gì nữa cả
Bác nào biết bệnh của 2 vẫn đề trên thì hướng dẫn giúp em cách giải quyết với nhé . Gọi cho nhân viên Gcafe mà mãi chẳng thấy đây chán chẳng buồn gọi nữa . Thank các bác nhìu

suzuky_viva

Thành viên mới
bác cài lại sever hoặc xài image của người khác đúng ko
yaho suzuky_viva tôi làm giúp bác

QWERT44

Thành viên
Đầu tiên bác mở các máy trạm không hiển thị trong mục đẩy game lên, sau đó bác nhìn vào giao diện Hệ thống quản lý Gcafe Pro, phía bên tay trái, thấy các dòng Quản Lý máy trạm, Máy Trạm lẻ, Nhóm máy trạm mặc định,... bạn lần lượt lick chuột vào các dòng đó, đồng thời cùng lúc bạn nhìn qua bên tay phải, xem các máy trạm có kết nối được Gcafe (có màu xanh, không bị chìm, có kí hiệu 2 mũi tên lên và xuống) nằm ở nhóm nào, mình ví dụ nó nằm ở nhóm mặc định, và xem các máy trạm ko kết nối ( có màu xám, bị chìm ) nằm ở nhóm nào, mình ví dụ nó nằm nhóm máy trạm lẻ, bước tiếp theo là bạn đưa con chuột máy bị chìm này, sau đó đè chuột trái và kéo nó thả vào dòng nhóm máy trạm mặc định, như vậy là bạn đã khai báo cho máy đó kết nối với Gcafe Pro rồi đó bạn, bạn thử làm đi, không được thì pm yahoo [email protected] mình làm cho

joan.freid

Năng động
Trong phần đẩy game từ máy chủ xuống trạm ,mọi lần mình bật lên thì vẫn thấy hiển thị các máy trạm cần đẩy game và các game ở 2 khung cạnh nhau. Nhưng mấy hôm nay tự dưng vào đẩy game thì không thấy hiển thị các máy trạm và game nữa và thấy nó thông báo là các máy trạm đã offlice trong khi các máy vẫn đang bật bình thường ,có nghĩa là nó ko có kết nối dc đến các máy trạm ấy
Và thêm 1 vấn đề nữa là có 1 số máy ở nhà mình ở cái mục game Menu trên màn hình ko con hiển thị các hình ảnh của game để chơi nữa , bình thường vẫn có mà tự dưng lại bị lỗi ko hiển thị gì nữa cả
Bác nào biết bệnh của 2 vẫn đề trên thì hướng dẫn giúp em cách giải quyết với nhé . Gọi cho nhân viên Gcafe mà mãi chẳng thấy đây chán chẳng buồn gọi nữa . Thank các bác nhìu

Theo như bạn nói, lỗi này bạn phải cấu hình lại IP cho GCafe Pro Server và Client cho chính xác

Top Bottom