Có gì mới?

Hỏi ai rành draytek vigo 2925 giúp mình với

kynhongchua

Thành viên
chào các bác các bác cho em hỏi. em mới mua con vigo 2925 sử dụng 2 wan. 1 của vnpt 2 của viettel. vì của viettel đường truyền quốc tế mạnh hơn. nên em muốn cho trang slither.io chỉ chạy trên wan2 viettel còn lại thì chạy cân bằn tải thì em làm như thế nào. em thử làm và như thế này đúng không. ai biết chỉ em cái. và có cách nào kiểm tra xem máy tính nào or trang web nào đang chạy trên wan nào hay không. em cám ơn

Attachments

214,4 KB · Đã xem: 223
    203,4 KB · Đã xem: 218

ngdcnam

Năng động
chào các bác các bác cho em hỏi. em mới mua con vigo 2925 sử dụng 2 wan. 1 của vnpt 2 của viettel. vì của viettel đường truyền quốc tế mạnh hơn. nên em muốn cho trang slither.io chỉ chạy trên wan2 viettel còn lại thì chạy cân bằn tải thì em làm như thế nào. em thử làm và như thế này đúng không. ai biết chỉ em cái. và có cách nào kiểm tra xem máy tính nào or trang web nào đang chạy trên wan nào hay không. em cám ơn

Ít thấy ai như bác nhận thức được tầm quan trọng vấn đề định tuyến game theo wan khi xài muti wan.Không phải server game ở nước ngoài không đâu mà cả server game trong nước mỗi ISP kết nối có độ trễ và sự ổn định cũng khác nhau.

Phòng net chơi game online mà máy cấu hình cao cỡ nào, dịch vụ tốt cỡ nào mà đường truyền internet chơi nhiều game không ngon thì khó cạnh tranh với phòng net họ xử lý tốt vấn đề này.Theo tôi phòng net (<60 máy) thì xài 1 line chính cỡ 40M còn lại xài nhiều line 12M hay 15M dùng PC router định tuyến game theo line là tối ưu nhất, có cái hạn chế là rất ít người nhận thức được tầm quan trọng của cái này và ít người biết cấu hình

Bác làm đúng nhưng còn thiếu nhiều lắm. Địa chỉ bác đưa lên chỉ là IP của domain slither.io, thực chất khi load game hay đang chơi game họ dùng nhiều server nên nhiều IP lắm. Tôi không biết chơi game và không xài draytek nên không tìm hết IP giúp bác được.

Bác vào log file của interface hay trang thái states của inbound và outbound dò tìm IP thử xem sao, sau đó phỏng đoán ranges IP của game này bằng cách tạo nhiều tài khoản chơi nhiều máy .Ví dụ : ranges IP 104.20.24.135-104.20.24.150, cũng có thể đến 2 range IP thì tạo 2 rules.

Chơi game nước ngoài còn hạn chế vấn đề băng thông nửa, các ISP chỉ bảo đảm băng thông quốc tế cỡ 1M. Nên phải dùng "tuyệt chiêu" của router internet là QoS ( Quality of Service), dùng ranges IP mà bác tìm được chọn nó mức ưu tiên cao nhất so với các services khác , hình như trong draytek có 4 mức ưu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

mrbin05103

Thành viên
Cũng tìm hiểu về vấn đề này mà thấy nhức đầu quá,có anh em nào tốt bụng chia sẻ lại cho mọi người biết không

nc1402

Thành viên
Nếu bạn đã làm theo các hướng dẫn mà vẫn chưa thành công, vui lòng chat với các nick skype tại http://www.anphat.vn hoặc điện thoại 08-39253789 trong giờ hành chánh từ thứ 2 đến thứ 7 để được hỗ trợ trực tiếp

Top Bottom