Có gì mới?

Hỏi 1 Máy trạm bị ma ám

duongitc

Thành viên
Chào anh em trên CPN. Tình hình là nhà em bị 1 máy số 12 bị ma ám thế này,
Cấu hình biostar h61, g2030, ram 4gb. vga zotac 440. màn hình philip 22in.
Máy nó bị tình trạng thế này. tùy vào khách chơi, có người ngồi mở web + lol, combat hoặc ko combat là màn hình bị nhòe, tối đen, hoặc từ con tướng phát chóa sọc ra giống như mình vẽ ông mặt trời. em không hiểu sao có người chơi bị, có người lại ko bị. lúc duyet web ko cũng bị. riêng em test thì ko bị.
khắc phục của em là em lấy nguyên bộ lòng của máy khác bỏ qua thì nó cũng bị. lấy cái màn hình máy khác qua cũng bị. bộ lòng cũ và màn hình cũng em bỏ máy khác thì không bị. Ram khi chạy lol + fifa cũng ko hết 4gb. nối tiếp đất chống max rồi.
Giờ thì em bo tay với máy đó rồi. Mà quên, lúc bị tab ra tab vào game lại là hết, vài phút sau combat hay ko combat nó cũng bị. Em nghĩ chắc máy này bị ma ám rồi. Ai bị tình trạng này ko ạ.

Có sửa bởi điều hành viên:

vanhocdoan

Thành viên
99.9% là cái Vga của bạn đã có cấn đề .
Có thể giải thích rằng khi bạn test hoặc khách không sử dụng nhiều đến đồ họa nến nó bình thường không lỗi. Khi khách chơi game đồ họa cao như Lol hay Fifa thì nó mới lòi cái bệnh ra. Bạn có thể kiểm chứng bằng cách tháo Vga cho nó chạy onboard .
Cách khắc phục có 2 hướng
- Nếu Vga còn bảo hành "chỉ áp dụng đối với những bạn có máu liều như tui" tức làm cho nó hư lun để được bảo hành, có nhiều cách để làm cho nó hư vd như bạn cho nó chạy FurMark ở mức cao iên tục 1-2 ngày nếu thật sự Vga có vấn đề thì nó sẽ toi ngay .
- Nếu Vga hết bảo hành thì tháo ra cho nó tắm Omo hên thì nó hết bệnh ,nếu có quen mấy bác thợ sửa Main thì nhờ họ hấp Chip lại , nói chung chỉ là cách chửa cháy cho dù có hết thì củng không lâu .

duongitc

Thành viên
cảm ơn anh vanhocdoan nhiều. em đã tháo cái vga của máy số 11 và 1 vài máy khác thay vào rồi. em còn thay cả cái vga palit 730 mới máy tính tiền em để chơi game vào vẫn bị, em thử rất nhiều, nhiều rồi. em bo tay rồi. mở tiệm dc 7 tháng rồi. nay em mới lên hỏi trên diễn đàn mình về chuyện này. híc.

vanhocdoan

Thành viên
Mới 7 tháng thì chắc còn bảo hành rủi thui thì ôm nguyên cục đem bảo hành cho nó hết bệnh , tui củng chỉ hướng dẩn theo phán đoán kinh nghiệm thui , ko có rờ tận tay nên cũng hơi khó. Còn một trường hợp nửa có hể xảy ra nếu bạn đã thử thay toàn bộ linh kiện đó là dây cáp mạng và sợi dây Vga thử kiểm tra xem sao.

avataz

Thành viên
hay giống mình hồi mới lắp có 1 máy cứ chơi vài tiếng la màn hình tắt cũng nghĩ ma ám vì vừa lắm 1 loát máy mới cùng nhau nên cung tháy đủ thứ cháo đổi các kiểu vẫn bị
TRỪ cái cấp VGA chưa thay. Tháy phát cái cáp cũ Rích ok luôn.

nguyenvanngochan

Năng động
99.9% là cái Vga của bạn đã có cấn đề .
Có thể giải thích rằng khi bạn test hoặc khách không sử dụng nhiều đến đồ họa nến nó bình thường không lỗi. Khi khách chơi game đồ họa cao như Lol hay Fifa thì nó mới lòi cái bệnh ra. Bạn có thể kiểm chứng bằng cách tháo Vga cho nó chạy onboard .
Cách khắc phục có 2 hướng
- Nếu Vga còn bảo hành "chỉ áp dụng đối với những bạn có máu liều như tui" tức làm cho nó hư lun để được bảo hành, có nhiều cách để làm cho nó hư vd như bạn cho nó chạy FurMark ở mức cao iên tục 1-2 ngày nếu thật sự Vga có vấn đề thì nó sẽ toi ngay .
- Nếu Vga hết bảo hành thì tháo ra cho nó tắm Omo hên thì nó hết bệnh ,nếu có quen mấy bác thợ sửa Main thì nhờ họ hấp Chip lại , nói chung chỉ là cách chửa cháy cho dù có hết thì củng không lâu ..
Lão ơi bày cách làm cho die lun cây ram với ! Em mua dàn máy cũ dính lô ram consair mà chỗ đó nó bảo hành vui lắm đem đi sử rồi trả lại em ! chứ ko được đỗi mới !

jungjijin90

Thành viên
Bác thay CPU khác thử đi, mình cũng bị một máy, cuối cùng thay CPU đi bảo hành :D

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
hay giống mình hồi mới lắp có 1 máy cứ chơi vài tiếng la màn hình tắt cũng nghĩ ma ám vì vừa lắm 1 loát máy mới cùng nhau nên cung tháy đủ thứ cháo đổi các kiểu vẫn bị
TRỪ cái cấp VGA chưa thay. Tháy phát cái cáp cũ Rích ok luôn.
Bạn này nói đúng nè, đổi cái cáp VGA đi xem có hết ko.

hoiquannet

Năng động
em củng giống anh có nhiều lỗi mà tới h vẫn chưa biết nguyên nhân

netloctien

Năng động
thay sợi dây vga đi bạn đơn giản như đang giởn

vanhocdoan

Thành viên
Lão ơi bày cách làm cho die lun cây ram với ! Em mua dàn máy cũ dính lô ram consair mà chỗ đó nó bảo hành vui lắm đem đi sử rồi trả lại em ! chứ ko được đỗi mới !
Bác làm như tui dân chuyên phá không bằng, không khéo mấy thằng hảng nó kiện cho cái tội tuyên truyền phá hoại gây ảnh hưởng cty thì khổ :( . Ram một khi đã hư có sửa củng khó mà xài lâu được , nếu nó đã trục trặc mún hư lun thì chỉ cần vào bios ép sung Ram dùng FurMark chạy vài ngày là nó chết lun ,hoặc nhỏ một giọt nước nhỏ vào chip Ram cho máy chạy vừa lên thì rút điện ra ngay làm 1-2 lần đừng để lâu nó cháy Chip thì tụi kỹ thuật nó không bảo hành đâu ,còn mún nhanh thì lấy đầu dao lam cẩn thận rạch một 2 mạch chân kết nối là song :) .
Lưu ý là tui không chiệu trách nhiệm về những hư hao mất mát , hoặc bị từ chối bảo hành do thằng KT hảng quá Pro .:p:p

jonnypham

Thành viên
Chào anh em trên CPN. Tình hình là nhà em bị 1 máy số 12 bị ma ám thế này,
Cấu hình biostar h61, g2030, ram 4gb. vga zotac 440. màn hình philip 22in.
Máy nó bị tình trạng thế này. tùy vào khách chơi, có người ngồi mở web + lol, combat hoặc ko combat là màn hình bị nhòe, tối đen, hoặc từ con tướng phát chóa sọc ra giống như mình vẽ ông mặt trời. em không hiểu sao có người chơi bị, có người lại ko bị. lúc duyet web ko cũng bị. riêng em test thì ko bị.
khắc phục của em là em lấy nguyên bộ lòng của máy khác bỏ qua thì nó cũng bị. lấy cái màn hình máy khác qua cũng bị. bộ lòng cũ và màn hình cũng em bỏ máy khác thì không bị. Ram khi chạy lol + fifa cũng ko hết 4gb. nối tiếp đất chống max rồi.
Giờ thì em bo tay với máy đó rồi. Mà quên, lúc bị tab ra tab vào game lại là hết, vài phút sau combat hay ko combat nó cũng bị. Em nghĩ chắc máy này bị ma ám rồi. Ai bị tình trạng này ko ạ.
Lấy ổ HDD gắn vào cài Win rồi chơi thử có bị không. Hoặc Lấy thử 1 cái máy khác ( máy có HDD ) để chạy xem có bị không. Bác có thể thay thử từng linh kiện một rồi chạy Test. Nhưng nó bị theo thời điểm hay lúc bị lúc không ?

nguyenvanngochan

Năng động
Bác làm như tui dân chuyên phá không bằng, không khéo mấy thằng hảng nó kiện cho cái tội tuyên truyền phá hoại gây ảnh hưởng cty thì khổ :( . Ram một khi đã hư có sửa củng khó mà xài lâu được , nếu nó đã trục trặc mún hư lun thì chỉ cần vào bios ép sung Ram dùng FurMark chạy vài ngày là nó chết lun ,hoặc nhỏ một giọt nước nhỏ vào chip Ram cho máy chạy vừa lên thì rút điện ra ngay làm 1-2 lần đừng để lâu nó cháy Chip thì tụi kỹ thuật nó không bảo hành đâu ,còn mún nhanh thì lấy đầu dao lam cẩn thận rạch một 2 mạch chân kết nối là song :) .
Lưu ý là tui không chiệu trách nhiệm về những hư hao mất mát , hoặc bị từ chối bảo hành do thằng KT hảng quá Pro .:p:p
Em cảm ơn Bác rất rất nhiều ! :)

Top Bottom