Có gì mới?

Hỏi Mở quán net ở quê nghèo

Colorado

Thành viên
Em xin chào các bật tiền bối!

Hiện tại em đang làm ở TP Hồ Chí Minh, nhưng làm công ăn lương suốt cũng chẳng được bao nhiêu, muốn tự mình làm chủ và thích kinh doanh. Em đang định về quê nghèo ở Quảng Trị mở một quán net. Thực sự thì thông tin về việc mở quán net trên mạng rất là nhiều, nhưng càng đọc thì càng thấy hoang mang, không biết tin vào đâu. Nay em xin các tiền bối hỗ trợ giúp em một số thắc mắc ạ. Em xin nêu một số ý như sau:

- Khu vực kinh doanh: Ở xã nghèo, cách trường cấp 1 và cấp 2 là 500m. Nhà ngay ngả 3 đường liên xã nên cũng tấp nập. Trường cấp 3 thì khá xa nhà nhưng trong khu vực thì những thành phần này cũng khá nhiều.
- Đối thử: chỉ là các điểm truy cập nhỏ lẻ.
- Dự định quy mô: 10 máy - sau đó có thể nâng cấp thêm 5 máy nữa.

Thắc mắc:
- Không biết lựa chọn nhà cung cấp dịch vụ phòng nét nào uy tính.
- Nên sử dụng dịch vụ Bootrom nào?
- Với quy mô như vậy thì cấu hình như thế nào là hợp lý, có thể sử dụng hàng thanh lý không?
- Nhà đang có tầng hầm không sử dụng nên em đang tính tận dụng diện tích này để mở nét. Với vùng nông thôn thì thiết kế phòng net như thế nào là phù hợp?

Trên đây là một số thắc mắc. Xin nhận được sự chỉ giáo của các bậc tiền bối ạ.

tienle283

Năng động
Xung quanh điểm của bác đã có cửa hàng game nào chưa.? Số lượng ít nhiều bao nhiêu??

vanhocdoan

Thành viên
Vấn đề là khu vực bạn quán Nét gần nhất là bao xa cấu hình đến mức nào, giá hiện tại là bao nhiêu 1 giờ . Cái quan trọng là trong tay ban có bao nhiêu tiền . AE sẽ tư vấn cho bạn
Nhưng mà tôi cũng thành thật khuyên bạn không nên nghĩ làm mà đi mở Nét nhất là mở Nét với quy mô nhỏ tiền lời từ nghề Nét này không cao đâu . Nếu gia đình bạn có 1 công lao động nhàn rỗi như Cha, Mẹ, Vợ... thì bạn mới nên mở như thế để họ trông coi . Có thể kèm buôn bán nhỏ gì đó .Còn bạn có thể về kiếm một công việc gần nhà . Đừng có quá phụ thuộc vào 1 nghề nào đó .

huutinhbt

Năng động
vốn bạn có là bao nhiêu?
đối thủ cạnh tranh của bạn dùng cấu hình số lượng máy bao nhiêu gì?
khu vực bạn đang thịnh hành game gì?
khu vực cạnh tranh bạn xài bootrom gì?
bạn có biết gì về máy tính không?
mặt bằng là của nhà hay thuê?

Colorado

Thành viên
Xung quanh điểm của bác đã có cửa hàng game nào chưa.? Số lượng ít nhiều bao nhiêu??
Khu vực em chỉ có mấy tiệm nào gọi là chuyên nghiệp hết anh. Chủ yếu là đặt mấy máy lẻ tẻ thôi anh. Em định làm chuyên nghiệp tí, chứ thấy game thủ ở quê chơi thấy thương quá.

Colorado

Thành viên
Vấn đề là khu vực bạn quán Nét gần nhất là bao xa cấu hình đến mức nào, giá hiện tại là bao nhiêu 1 giờ . Cái quan trọng là trong tay ban có bao nhiêu tiền . AE sẽ tư vấn cho bạn
Nhưng mà tôi cũng thành thật khuyên bạn không nên nghĩ làm mà đi mở Nét nhất là mở Nét với quy mô nhỏ tiền lời từ nghề Nét này không cao đâu . Nếu gia đình bạn có 1 công lao động nhàn rỗi như Cha, Mẹ, Vợ... thì bạn mới nên mở như thế để họ trông coi . Có thể kèm buôn bán nhỏ gì đó .Còn bạn có thể về kiếm một công việc gần nhà . Đừng có quá phụ thuộc vào 1 nghề nào đó .
Chổ em trong vòng bán kính 3km không có quán nào ra hồn anh ah. Em cám ơn tư vấn của anh. Hiện tại em nghỉ làm bên FPT, em làm về mảng Viễn thông. Về quê em đã có tiệm kinh doanh đồ ăn, tạp hóa của gia đình, cửa hàng điện nước. Em chỉ mở quán net để tăng thêm thu nhập. Với lại cái này đang béo, chưa ai làm nên em mạnh dạng đầu tư.

Colorado

Thành viên
vốn bạn có là bao nhiêu?
đối thủ cạnh tranh của bạn dùng cấu hình số lượng máy bao nhiêu gì?
khu vực bạn đang thịnh hành game gì?
khu vực cạnh tranh bạn xài bootrom gì?
bạn có biết gì về máy tính không?
mặt bằng là của nhà hay thuê?
Dạ khoảng 150tr ạ. Game thì xấp nhỏ chơi nhiều mấy game FF, LOL, CF ..... Em làm bên FPT nên em biết về công nghệ, chỉ là thiếu kinh nghiệm thực tiễn. Mặt bằng của nhà luôn anh ah.

truong01694826113

Thành viên
trong đó có mới củ đan sen nhau một số cái quan trọng thì mới còn thì mua củ cho rẻ

huutinhbt

Năng động
nếu bạn muốn xịn mà 10-15 máy thì tìm hiểu giá mới toàn bộ của cấu hình này:
cấu hình 1:
cpu:i3-6100
ram:8gb buss 2400
main:h100-sk1151
vga: gtx 750ti
psu:acbel,....nguồn các hãng uy tín tầm 550w
cấu hình 2:
đây là cấu hình chung hiện tại cho net cỏ với số tiền 150tr thì có thể dc 20 máy
cpu:g3250
ram:4g bus 1600
main:h81-sk1150
vga: gt 730 hoặc gtx 650 2nd
psu:acbel,....nguồn các hãng uy tín tầm350- 550w
màn hình:24 inch có thể mua hàng 2nd hoặc mới tùy vào bạn trong 4rum có các cửa hàng chuyên bán cái này
chuột,phím,tai nghe:thì tầm 1tr cho 3 cái này trong 4rum cũng có.
bàn thì bạn tự tham khảo các mẫu tự đóng hoặc mua,trong 4rum có bán bàn ghế luôn giá khá ổn.
1 server + 1 máy tính tiền,server thì bạn nên mua linh kiện về ráp sẽ có giá mềm hơn,tính tiền bạn có thể dùng cái laptop cùi cùi làm tính tiền cũng dc đỡ tốn 1 cái UPS cho máy tính tiền.

Colorado

Thành viên
nếu bạn muốn xịn mà 10-15 máy thì tìm hiểu giá mới toàn bộ của cấu hình này:
cấu hình 1:
cpu:i3-6100
ram:8gb buss 2400
main:h100-sk1151
vga: gtx 750ti
psu:acbel,....nguồn các hãng uy tín tầm 550w
cấu hình 2:
đây là cấu hình chung hiện tại cho net cỏ với số tiền 150tr thì có thể dc 20 máy
cpu:g3250
ram:4g bus 1600
main:h81-sk1150
vga: gt 730 hoặc gtx 650 2nd
psu:acbel,....nguồn các hãng uy tín tầm350- 550w
màn hình:24 inch có thể mua hàng 2nd hoặc mới tùy vào bạn trong 4rum có các cửa hàng chuyên bán cái này
chuột,phím,tai nghe:thì tầm 1tr cho 3 cái này trong 4rum cũng có.
bàn thì bạn tự tham khảo các mẫu tự đóng hoặc mua,trong 4rum có bán bàn ghế luôn giá khá ổn.
1 server + 1 máy tính tiền,server thì bạn nên mua linh kiện về ráp sẽ có giá mềm hơn,tính tiền bạn có thể dùng cái laptop cùi cùi làm tính tiền cũng dc đỡ tốn 1 cái UPS cho máy tính tiền.
Bác có biết nhà cung cấp dịch vụ phòng net nào tốt không ạ?

netmetro

Guest
làm net ở xã nghèo thì thu nhập 7g sáng đến 5g chiều sau khi trừ chi phí trừ sữa chữa, nâng cấp thì còn ít hơn lương của làm công ! cho nên phải tăng ca làm net thêm mỗi ngày đến 10g đêm. phải làm net luôn không ngày lễ tết ,ngày bệnh , ngày nghỉ phép năm !
nhắm làm được thì xin mời làm đồng nghiệp !

truong01694826113

Thành viên
bác cứ theo cấu hình hình như em main giga h81-sd2 (new)+ cpu g3250+4gb ram+vga 730 (likenew)+ mành hình 22-24 in củ 95-98% nguồn khoảng 300k nửa , chuôt. phím .phone khỏang 350k . còn sever thì main sever +8gb ram +2ssd 120gb+hdd 1tb+ nguồn tốt tí khoảng 700k-1000k là ok tổng thiệt hại khỏang 140tr còn 10tr làm bàn ghế em vừa lên 1 giàn như trên xong ok

thanhpca12sc

Thành viên
Tình hình mặt bằng + cạnh tranh thế thì làm ngay và luôn đi . 150 triệu thì bác cứ tán AMD A8 7600 + Ram 8G + VGA OMBO + Màn 24Inch Cũ . Chạy đa nhiệm FF+LOL+WEB ăn đứt Intel G + Card rời. Bảo đảm với bác chạy mượt mờ , chẳng đứa nào dám chê. Ở chổ tui 4 quán cách nhau 200M tui vẫn chạy thế , chủ yếu phòng sạch sẽ thoáng mát , Phím chuột + Phone xịn 1 tí là ok hết . BootRom thì cứ CSM Free mà tán ko cần Gcafe làm gì cho tốn./.

bác cứ theo cấu hình hình như em main giga h81-sd2 (new)+ cpu g3250+4gb ram+vga 730 (likenew)+ mành hình 22-24 in củ 95-98% nguồn khoảng 300k nửa , chuôt. phím .phone khỏang 350k . còn sever thì main sever +8gb ram +2ssd 120gb+hdd 1tb+ nguồn tốt tí khoảng 700k-1000k là ok tổng thiệt hại khỏang 140tr còn 10tr làm bàn ghế em vừa lên 1 giàn như trên xong ok
ở vùng quê làm theo như bác Truong là ok đó bạn

Tran tam

Thành viên
Tình hình mặt bằng + cạnh tranh thế thì làm ngay và luôn đi . 150 triệu thì bác cứ tán AMD A8 7600 + Ram 8G + VGA OMBO + Màn 24Inch Cũ . Chạy đa nhiệm FF+LOL+WEB ăn đứt Intel G + Card rời. Bảo đảm với bác chạy mượt mờ , chẳng đứa nào dám chê. Ở chổ tui 4 quán cách nhau 200M tui vẫn chạy thế , chủ yếu phòng sạch sẽ thoáng mát , Phím chuột + Phone xịn 1 tí là ok hết . BootRom thì cứ CSM Free mà tán ko cần Gcafe làm gì cho tốn./.
cho mình hỏi mình g3420 ram 4g vga gt730 ,khi treo fifa lol và 1tad wed ,đánh liên minh nó lúc combat thì tụt fbs giật lag cái rùi hết là thiếu ram hay cần thay cpu

Top Bottom