Có gì mới?

Chia sẻ E đang dần nản và kiệt sức về nghề nét các bác ạ

antin

Thành viên
e vào nghề nét cũng chỉ dc vừa 3 tháng . chắc mọi người đọc vô sẽ ko khỏi nghĩ về e ko đam mê và nhanh nãn nhưng thật sự trường hợp của e bấy giờ e ko thể mà thốt lên từ nãn đối với phòng nét quán e
e ở tỉnh lẻ trong 1 xã trung tâm . đông người số lượng chơi game cũng đông. khu vực e mở có tấc cả 4 quán bao gồm quán e. quán e thì mở sau máy móc cho tới ghế điều vược trội hơn các quán khác . e đã làm khuyến mãi như Pentakill tặng giờ chơi hoặc nước ngọt . lễ e tặng 50% đến 100% cho các thẻ nạp hội viên.
chung quanh ở e thì 1h/3k . hội viên 2k5/1h . 3 quán còn lại quán nào cũng đông đúc nhưng riêng quán e thì vắng như chùa bà đanh. nói về cách phục vụ 3 quán kia ko hề bằng quán e các bác ạ . thân thiện cười vui vẻ với khách. khách tới là e cho 1 cốc trà đá. thậm chí e còn ngồi chơi chung vs các game để cho các game vui. chẳng hạng như đánh LMHT . đầu tư thì cao. nhưng 20 máy mà 1 ngày e chỉ thu vào 200k 250k . 300k lâu lâu thì mới dc đông đúc lên 400k :( . đêm nào e cũng nghỉ cách thức khuyến mãi để lôi kéo nhưng đâu lại về đó . vừa cưới xong bao nhiêu vốn e điều dồn vào phòng nét. vợ e thì đang mang thai với sự doanh thu thế này e ko thể nào xoay xuể nổi cho vợ và gia đình. e đang tính đi làm thêm lấy thêm doanh thu. vợ thì ở nhà trông nét các bác ạ :( . các bác nào KD nét lâu năm có cách nào hay tư vấn giúp e ạ .
dưới đây là ảnh phòng nét e

Chỉnh sửa cuối:

karikminhhoang

Thành viên
mới cưới thì từ từ mới có con được .bình tĩnh sống !

alo2

Năng động
Phòng Net nhìn đẹp thế mà , nếu mọi thứ hiện hữu như máy móc không gian khuyến mãi đều tốt mà vẫn ế khách thì bác nền xem lại cách phục vụ , cần phải tạo một cái gì đó thân thiện đối với khách hàng , có nhiều thứ vô hình nào đó cũng giúp có khách rất nhiều , giống như kiểu phong thủy ấy . Giờ bác nên hỏi trực tiếp khách , trước tiên là khách quen xem phòng vậy dc chưa , có cần chỉnh sửa gì , mình toàn làm thế nên khách nó thích .

Sirogaming

Thành viên
1.net bác máy lạnh thì chơi mạnh cho khách hút thuốc lun :)) (nếu làm ăn được mở thêm phòng chục máy ko hút thuốc, vì nhiều đứa cũng ko thích mùi thuốc, thế là thêm 1 lượng khách). 2.Sắp tới lấy sự kiện kết thúc năm học mở giải liên minh tặng giờ chơi tiền mặt + nước. 3. mở dịch vụ đồ ăn thức uống phong phú. 4. nắm vững kiến thức liên minh như tướng bộ skill từng tướng để chém gió vs các thanh niên trẻ trâu , e chém gió vui lắm :v ( 1 phần e cũng là kc 1 lol nên mấy này e rành sẵn) ( thế là được 1 lượng khách trẻ trâu). 5. thân thiện tạo điều kiện khách xem Net như nhà mình sẽ chiếm ưu thế hơn.Nhiêu đó thôi , làm thử 1 tháng xem sao , nội cái giải lol là dễ thu hút khách rồi, nếu ko được thì chắc bác ko hợp phong thủy số tướng, chuyển cho vợ bác coi. Chúc bác nhiều sức khỏe và thành công.

Sirogaming

Thành viên
À đôi khi cái setting trong chơi dùng nhanh ko mà nó ko ra cho dù vẫn để dùng phím nhanh hết thì nhấn ESc, phím nóng -> nhìn vào chỗ thay thế hiện nhanh và bộ hiển thị. click bỏ dòng đầu. ( lâu lâu tự dưng có đứa hỏi ủa sao dùng phím nhanh thấy kì kì thì bay tới kiểm tra liền), kn xương máu chơi lol của e, hùi trc chả biết nó thế nào lun :v

nhoveem01

Thành viên
Theo em là bác bỏ ngay cái rèm phía trước thay vào màu hồng hay màu gì khác, chứ màu đó theo phong thủy là không hợp đâu. Chúc bác đông khách

antin

Thành viên
1.net bác máy lạnh thì chơi mạnh cho khách hút thuốc lun :)) (nếu làm ăn được mở thêm phòng chục máy ko hút thuốc, vì nhiều đứa cũng ko thích mùi thuốc, thế là thêm 1 lượng khách). 2.Sắp tới lấy sự kiện kết thúc năm học mở giải liên minh tặng giờ chơi tiền mặt + nước. 3. mở dịch vụ đồ ăn thức uống phong phú. 4. nắm vững kiến thức liên minh như tướng bộ skill từng tướng để chém gió vs các thanh niên trẻ trâu , e chém gió vui lắm :v ( 1 phần e cũng là kc 1 lol nên mấy này e rành sẵn) ( thế là được 1 lượng khách trẻ trâu). 5. thân thiện tạo điều kiện khách xem Net như nhà mình sẽ chiếm ưu thế hơn.Nhiêu đó thôi , làm thử 1 tháng xem sao , nội cái giải lol là dễ thu hút khách rồi, nếu ko được thì chắc bác ko hợp phong thủy số tướng, chuyển cho vợ bác coi. Chúc bác nhiều sức khỏe và thành công.
cảm ơn bác. e cũng đang dự tính mở giải thưởng solo mid nội bộ tặng giờ chơi . nhưng lượng khách hiện đang chơi lol vẫn còn ít quá . trò chuyện vs các game lol thì e làm hàng ngày . chúng nó còn cười toe tét và còn rũ đánh chung nhưng chỉ được vài đứa khách quen bác ạ .

Sirogaming

Thành viên
cảm ơn bác. e cũng đang dự tính mở giải thưởng solo mid nội bộ tặng giờ chơi . nhưng lượng khách hiện đang chơi lol vẫn còn ít quá . trò chuyện vs các game lol thì e làm hàng ngày . chúng nó còn cười toe tét và còn rũ đánh chung nhưng chỉ được vài đứa khách quen bác ạ .
giải 5v5 bác ạ, mấy đứa sẽ rủ thêm bạn bè vào chơi, khi đó phải ra sức phục vụ tận tình, rồi đứa này rủ đứa kia , cứ thế cấp số nhân thôi :)), mà 20 máy ít quá, nhiều khi chúng nó kéo cả 2 team vào thấy ở đây ít máy lại qua net khác, ít máy bất lợi lắm.

alo2

Năng động
giải 5v5 bác ạ, mấy đứa sẽ rủ thêm bạn bè vào chơi, khi đó phải ra sức phục vụ tận tình, rồi đứa này rủ đứa kia , cứ thế cấp số nhân thôi :)), mà 20 máy ít quá, nhiều khi chúng nó kéo cả 2 team vào thấy ở đây ít máy lại qua net khác, ít máy bất lợi lắm.

Bác ấy vừa vô nghề , ko nên đòi hỏi nhiều máy bác ạ , lên máy là lên tiền nhiều lắm , giờ giúp bác ấy có khách ổn định trước đã .

clubcar068

Thành viên
Nhìn phòng bác trang trí bàn ghế cũng ngon đấy chứ khu bác trạnh tranh lắm sao mà doanh thu thấp vậy.
3 tháng trước lên tư vấn cấu hình giờ bác đã là chủ nét rồi cố gắn thôi ,ôi đồng hương của tôi bác chỗ nào vậy ? tôi Tuy Phước nè.

antin

Thành viên
Nhìn phòng bác trang trí bàn ghế cũng ngon đấy chứ khu bác trạnh tranh lắm sao mà doanh thu thấp vậy.
3 tháng trước lên tư vấn cấu hình giờ bác đã là chủ nét rồi cố gắn thôi ,ôi đồng hương của tôi bác chỗ nào vậy ? tôi Tuy Phước nè.
tôi ở nhơn hạnh TX an nhơn bác ạ :))

nethuynhthanhkg

Thành viên
ra sau lúc nào cũng vậy đó bác. khách nó chơi đâu quen đó rồi. dù tiệm bác có máy lạnh phà phà nhưng nó vẫn trung thành vs quạt gió lí do là những tiệm kia là chủ nợ của nó. làm lâu sẽ biết danh sách thiếu nợ dài cỡ nào. tiệm e 17 máy mà 1 ngày cũng 5,6 trăm k đó. vì có chính sách giử chân khách quen nên có nhiều tiệm ra sau vẫn không dành dc khách của e. phong cách phục vụ thì mình xem game thủ giống như một đại gia đình, thân thiện tí, lâu lâu có bánh trái gì đem ra cho tụi nó ăn, vs tìm hiểu những thằng nào đầu đàng của 1 nhóm thường đi chơi chung ưu đãi riêng nó tí thì nó sẽ giữ chân mấy thằng bạn nó dùm cho mình. đó là những chia sẽ trong 3 năm làm nghề của e

duchoaispace

Thành viên
Phải có duyên với nghề. hix chúc bác mau chóng vượt qua tình hình khó khăn này.

quang dang

Thành viên
phòng net của bác quá ok, bác nên bỏ rèm cửa đi, xài giấy dán kính, bên ngoài nhin vào ko thấy nhưng bên trong nhìn ra ok, vừa sáng vừa trong dc xe. game thủ quan tâm đến an toàn xe cộ là nhất.

skynet

Thành viên
Phòng nét chuẩn cyber mà cũng phải xếp ghế ah

tanloc

Thành viên
trước e cũng như bác đây 18pc mà mỗi ngày ko đến 300k, e ở xã chỉ có 3 phòng mà chỗ e là ngon nhất nhưng vẫn ế, rồi e chán nãn bỏ bê mấy tháng ròng và cũng định dẹp tiệm, nhưng sau vài lần đắn đo e quyết tâm bám nghề và rồi chuyện j đến nó cũng đến, quán e dần hút được hết khách của mấy quán khác và giờ e lên được 50pc doanh thu mỗi ngày cũng được 1tr5 tiền giờ. nếu đã đam mê thì ko nãn bác à, mong may mắn sẽ mĩm cười với bác nhé.

Top Bottom