Có gì mới?

Lỗi mất chuột máy trạm

baotrung0o

Thành viên
các bác cho em hỏi . phòng game em dạo này có hiện tượng đơ chuột máy trạm lặp lại một số máy và giờ thi thoang có các máy khác bị . khởi động lại thì lai dc là sao ạ .
ai biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp em với ạ . em dùng Gcafe bootrom

lỗi này là do chuột hay do main ạ hay do image thang Gcafe :(

em dùng Giga H81 chuột G60 fuhlen
các cao nhân help em với:(

knight10289

Thành viên
Bác dùng chuột j, main j? Nói rõ a e biết xem thì mới giúp dc.

jonnypham

Thành viên
Build file ảnh mới, cho nhận Driver và thiết bị đầy đủ , Up lên Server là hết bệnh

tienle283

Năng động
bênh này thì bác làm theo em nè.
Bác ra mua 1 thanh sắt bằng đầu ngón cái tay. Dài khoảng 2 -3 mét. ->> khoan 1 cái lỗ xuống đất sát chân bàn. -> đóng thanh sắt hết cỡ -> hàn 1 cái dây điện vào thanh sắt vào bàn máy tính.
-> xem và thử kết quả. 100% hết bệnh luôn.

utcgame

Thành viên
Bác ra mua 1 thanh sắt bằng đầu ngón cái tay. Dài khoảng 2 -3 mét. ->> khoan 1 cái lỗ xuống đất sát chân bàn. -> đóng thanh sắt hết cỡ -> hàn 1 cái dây điện vào thanh sắt vào bàn máy tính.

Đây là tiếp mát cho cả giàn. đây bác ý chỉ bị 1 số máy. e cũng vừa bị mấy hôm nay. đã tiếp mát rồi nhé. do cái khung cánh cửa thùng máy chạm 1 tý xíu vào cái nguồn làm đánh lửa. cuối cùng lấy cái băng dính dính chỗ tiếp xúc vào giờ hết bị luôn.

online1080

Thành viên mới
Chờ bác chủ top khắc phục xem có được ko

netmetro

Guest
rút chuột qua máy khác . thay qua thay lại rồi theo dõi bệnh

ahnet

Thành viên
CÁI NÀY CHUẨN NÈ!!!

long tran

Thành viên
theo mình thấy la do nguồn không đủ áp rồi, nguồn bạn xài loại nào, máy trạm cấu hình ra sao.

gamer01

Thành viên
có phải bị mất chuột 2s rồi tự động kết nối , chơi thời giang bị lại đúng ko?

baotrung0o

Thành viên
em có hỏi co ng bảo lót nhựa hoac gỗ dưới chân bàn để khỏi mát . đã thử và tình trang hôm nay tái diễn
. chuột em bi đứng chạy lên góc màn hình và nếu tháo thùng ra lắp lại đầu cắm thì lài dc .

ai có cách nào khắc phục duoc khong ạ . em sợ do dàn chuột lỗi . vì em thử thay 1 con mới vào thì ko sao.
em xài Fuhlen G60 . hixx

gamer01

Thành viên
tình trạng này không phải lỗi chuột nha, bạn xem lại dung lượng ổ image dư nhiều ko? tối thiểu phải cho dư ra 5g,bạn cấm chuột khác hết nhưng máy khác sẻ bị tình trạng mất chuột 2s, và có thể ngày sau máy mà bạn thay chuột mới cũng gặp tình trạng mất chuột tóm lại khắc phục bạn thay máy bị mất chuột = chuột ps2 , hoặc kiểm tra lại ổ image nha , thân chào bạn , chúc bạn kinh doanh ngày càng tốt hơn

baotrung0o

Thành viên
tình trạng này không phải lỗi chuột nha, bạn xem lại dung lượng ổ image dư nhiều ko? tối thiểu phải cho dư ra 5g,bạn cấm chuột khác hết nhưng máy khác sẻ bị tình trạng mất chuột 2s, và có thể ngày sau máy mà bạn thay chuột mới cũng gặp tình trạng mất chuột tóm lại khắc phục bạn thay máy bị mất chuột = chuột ps2 , hoặc kiểm tra lại ổ image nha , thân chào bạn , chúc bạn kinh doanh ngày càng tốt hơn
cám ơn bác
em mới cắm thử chuột bị từ máy này sang máy khac . tầm khoảng 10 em dính
và một em sang máy khác vẫn bị đơ ( chuột góc màn hình , ko điều khiển dc )
và 1 em thì cũng leo len góc màn hình bị 2s thì phục hồi ạ
nếu theo kình nghiệm của bác thì chắc mai em phải kiếm đầu chuyển lắp thử cổng PS2 thử xem sao . chứ lỗi vớ vẩn này làm khách khó chịu lắm ạ . vì cứ phải restart máy :( (mà cứ restrart máy thì lại ko bị nữa . nên em cũng ko biết là do chuột ko nữa :(

hetien

Thành viên
Image tự làm hay lấy từ net về dùng? Mình cũng bị vụ này với chuột xài lâu (~2 năm) do khách chơi CF thua đập chuột. Thay chuột mới.

các bác cho em hỏi . phòng game em dạo này có hiện tượng đơ chuột máy trạm lặp lại một số máy và giờ thi thoang có các máy khác bị . khởi động lại thì lai dc là sao ạ .
ai biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp em với ạ . em dùng Gcafe bootrom

lỗi này là do chuột hay do main ạ hay do image thang Gcafe :(

em dùng Giga H81 chuột G60 fuhlen
các cao nhân help em với:(
cách này quá chuẩn luôn nhé mình lắp dàn Net nhiều rồi bạn ko phải đổi chuột chiếc làm gì cả, nhưng mà vẫn hơi thiếu đó là bạn nhớ tiếp mát từ main hay từ nguồn của từng máy vào cái bàn sắt ấy đi nhé ko là nó vẫn bị đấy

nhiễm điện từ case này sang case khác. bác cứ lót xóp dưới case sao cho case ko tiếp xúc được với giá đựng case là ok

Top Bottom