Có gì mới?

Image iCafe8 : Windows 10 22H2 build 19045.1889

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

0971454055

Thành viên
Bác thử vào setting của trang web tăng zoom lên cao cho tới lúc vừa ý bác
ý của e là cái font chữ nó bị nhòe nhòe kiểu gì chứ không phải bé bác ạ , e gửi bác 2 ảnh khác nhau xem thử nhé

Attachments

• Font dep.png
    Font dep.png
    1,7 MB · Đã xem: 0
  • font xau.png
    font xau.png
    1,8 MB · Đã xem: 0

nhorung

Điều hành chính
ý của e là cái font chữ nó bị nhòe nhòe kiểu gì chứ không phải bé bác ạ , e gửi bác 2 ảnh khác nhau xem thử nhé
Font mặc định của Windows vẫn giữ nguyên không thêm bớt gì,bác thử tích vào "Smooth edges of screen fonts" trong "System Properties".

Attachments

201,6 KB · Đã xem: 1

conlamheo

Thành Viên
Mấy cái bản Win của Microsoft sau này font chữ của nó vậy đó bác, bác tải font khác về chép vô là hết, hình như là từ bản 21H2 trở đi là em thấy font nó kiểu mảnh mai vậy rồi

Tgaming

Thành viên
các bác cho hỏi, mình đang xài icafe 9.1.9
boot image này lên, đã nhận ổ game các thứ, bật diskless + cái tiếng tàu gì đó, xong khởi động lại toàn boot xanh là bị sao các bác nhỉ

nhorung

Điều hành chính
các bác cho hỏi, mình đang xài icafe 9.1.9
boot image này lên, đã nhận ổ game các thứ, bật diskless + cái tiếng tàu gì đó, xong khởi động lại toàn boot xanh là bị sao các bác nhỉ
Bác thử tải file đính kèm này chép đè vào Diskless trong icafe9 thử coi có boot được sau khi mở super không?

Attachments

• Diskless.rar
    1,9 MB · Đã xem: 0

Tgaming

Thành viên
Bác thử tải file đính kèm này chép đè vào Diskless trong icafe9 thử coi có boot được sau khi mở super không?
đã làm và vẫn lỗi bác ạ, bất kể image nào của bác về test máy nhà e đều vậy,lên win lần đầu, ko chỉnh gì, reset lại là màn xanh :( riêng bản LTSC1266 của bác từ lâu xài từ đó tới giờ là ko bị

nhorung

Điều hành chính
đã làm và vẫn lỗi bác ạ, bất kể image nào của bác về test máy nhà e đều vậy,lên win lần đầu, ko chỉnh gì, reset lại là màn xanh :( riêng bản LTSC1266 của bác từ lâu xài từ đó tới giờ là ko bị
Cách cuối cùng bác lên icafe9 bản mới nhất bác sẽ chạy được mấy image win10 mới ...Nếu muốn lên i9 bản mới ,sẽ hỗ trợ bác chạy được..

nhorung

Điều hành chính
đã up icafe 9.1.9 mới nhất của bác ducminh r bác
bác tải file đính kèm giải nén , mở super image chỉnh sửa trước khi tắt client ,copy "bootmgr" chép đè "bootmgr" vô ổ C,copy các file trong sys chép đè vảo "C:\Windows\System32\drivers" của image client.

Attachments

• FixBlue.rar
    110,3 KB · Đã xem: 0

Tgaming

Thành viên
bác tải file đính kèm giải nén , mở super image chỉnh sửa trước khi tắt client ,copy "bootmgr" chép đè "bootmgr" vô ổ C,copy các file trong sys chép đè vảo "C:\Windows\System32\drivers" của image client.
Đã làm theo bác hướng dẫn, chia ra 2 trường hợp :
  • TH 1 : tới hết đoạn copy, reset lại máy lần 1 ok, reset lần 2 tiếp tục boot xanh
  • TH 2 : cũng tới đoạn copy , nhưng mình tắt diskless + chữ tàu thành disable, k cho khởi động cùng win, reset và boot win thành công, ko còn lỗi xanh.
Chỗ đoạn copy có file vDiskdumpfile gì đấy nó đang chạy cùng win và ko copy đè được, bắt buộc phải bỏ qua file đấy, mình cũng mò hết cái tab process mà k thấy để tắt.

nói chung tắt diskless đi ko cần xanh trên icafe thì chạy ngon bác ạ

nhorung

Điều hành chính
  • TH 1 : tới hết đoạn copy, reset lại máy lần 1 ok, reset lần 2 tiếp tục boot xanh
  • TH 2 : cũng tới đoạn copy , nhưng mình tắt diskless + chữ tàu thành disable, k cho khởi động cùng win, reset và boot win thành công, ko còn lỗi xanh.
Chỗ đoạn copy có file vDiskdumpfile gì đấy nó đang chạy cùng win và ko copy đè được, bắt buộc phải bỏ qua file đấy, mình cũng mò hết cái tab process mà k thấy để tắt.

Tới đây hy vọng bác tìm thấy nguyên nhân gây ra lỗi,vậy nên bỏ xanh trên icafe,vì dùng crack thì phải chịu một chút bất tiện thôi.

NetChienBinh

Thành viên

Bạn tìm ra lỗi chưa >? Mình test thì cũng bị y như bạn !

iluainu

Thành viên
Các bạn bị dump xanh lúc supper thì up lên ban icafe 9.1.9 mới nhất từ web là ok. Mấy image cua bác nhorung đều ok ca. Mình thì đang chạy này cới icafe 9.1.9 PNP rất tốt.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom