Có gì mới?

Cho em xin ý kiến ae về dàn net 30 máy ~ 400m

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Ở đây toàn ae làm ăn kiếm cơm, mục tiêu ý chí của bác khác hoàn toàn (chưa kể sẽ có cạnh tranh với ae ở đây nếu cùng khu vực), thiết nghĩ bác thích sao làm vậy theo ý bác đi tại lời lỗ đối với bác ko quan trọng rồi.
đọc cả bài thick nhất cấu này :D

doanthanh1410

Năng động
Tình hình là em đang ấp ủ 1 dàn 30 máy với cấu hình đại loại như sau ạ :
Main : Msi h110m pro - Vh
Cpu : G4400
Ram team ddr4 4g/1600
VGA zotac 750 Ti 2gb
Nguồn hunkey 400w
Màn Ssung 24D300
Chuột bàn phím vẫn đang hóng
Em có báo giá 1 máy tầm 11m . Xin ý kiến ae đi trc tại thời điểm như này có cần thay đổi j ko ạ. Nếu có bác tư vấn nào đi qua thì cho em xin cái ib giá được ko? Biết đâu có duyên ta lại gặp nhau.
Em ở Hạ Long- Quảng Ninh ạ . Thân :D
quảnh ninh chỉ có msi thôi...mình đã bán rất nhiều dân quảng ninh chỉ 1 tình yêu msi

ngdcnam

Năng động
Vì em có nguồn vốn đầu tư ưu ái vay ko lãi suất , cố gắng 3 - 3,5 năm thu hồi vốn, điểm thuê 4,5 x 15 giá 4,5m/tháng , bán kính 300m chưa có quán nào lịch sự, khu có dân cư , e nhẩm trừ chi phí còn lại được 12m/ tháng. Còn mỗi vấn đề dựng dàn là em non, còn mạng thì em bên vnpt làm tại khu vực nên đảm bảo 99% rồi . Mong ae đóng góp ý kiến giúp đỡ ạ

Bác nên làm lại "bài toán kinh tế" đi bác ơi, phải 1 năm thu hồi vốn thì mới làm.

Thiết bị phần cứng máy tính ngày càng mạnh và rẻ giống như ĐT smart phone, VNĐ ngày càng mất giá. Bác không phải dân KT thì càng khổ nửa các hỏng hóc về phần mềm đâu phải lúc nào ... họ cũng làm miễn phí :D, còn phần cứng nó đâu phải là cục đá cuội hay cục sắt đâu mà không hao mòn hỏng hóc.

Giả sử bác mở được 6 tháng hay 1 năm, có ai đó bên cạnh có tiềm lực tài chính hơn bác, họ hiểu biết kỹ thuật hơn bác, cấu hình máy tính họ mạnh hơn mua rẻ hơn, phòng ốc đẹp hơn,.. phải tính đến cái này nửa.

Nếu nhắm không ổn thì 1 năm bán đi còn có giá để kiếm lại vốn.

Chỉnh sửa cuối:

trucemnguyen

Thành viên
Làm Nét là phải tính sau: 1 năm thu hồi vốn.
các cyber họ tính 1.5 đến 2 năm vì nghề nét chỉ là 1 phần làm ăn họ còn làm nhìu chuyện khác hay nhìu chi nhánh.
Nét giờ đầu tư phải cẩn thận, chỗ bác mạnh tốt pro cho là 4k/1h. các nét cỏ còn lại máy họ vẫn cân game nổi họ hạ 3k/1h thì chỗ họ vẫn kinh doanh tốt.
mình khuyên bạn nên hùng vốn thêm với bạn bè hay người nhà làm khoảng 50 máy trở lên, làm bài bản để kinh doanh ổn định và lâu dài theo thời đại.

NetAnhNguyet

Thành viên
Cái này có mà đi ăn cướp bọn nhỏ; 24/24 giờ full 30 máy ?
Đơn giản Tổng cả PM 1 ngày bao nhiêu giờ? X 4000, TB tháng ?
Mình đã từng làm rồi,cách đây 2 năm mình có đặt 30 máy ở khu công nghiệp,mặt bằng của nhà,điện thì dùng 3 pha,đường ra khỏi khu công nghiệp chỉ duy nhất 1 tiệm của mình,dàn nét thì lấy từ trên thành phố xuống lắp từ a đến z.Trong năm đầu tiên trung bình kiếm từ 35tr cho đến 40tr mỗi tháng,đã chơi nét thì dịch vụ nó chiếm thu nhập cũng đáng kể đó.Do đó kiếm được địa điểm cực kỳ quan trọng trong thu hồi vốn ban đầu.Thân.

vanminh

Thành viên
Em ko tính là làm ăn ăn thua vào cái dàn net , cám ơn ý kiến đóng góp của ae , chủ yếu là e xin cái cấu hình và giá thì ko ai giúp em @@. Mở ra để kiếm niềm vui chứ vấn đề vốn thì ko phải mấu chốt mà
Thế thì lấy tiền đó bỏ vào ngân hàng lấy lãi giải trí khỏe hơn nhiều ha

Thiện Phát

Thành viên
Địa điểm
48 /Đak Nông
CÁI CẤU HINH CỦA BÁC SAU NÀY NÂNG CẤP DỄ / CÒN THEO E NÊN ĐẦU TƯ CẤU TƯ MAIN H81 /CPU 4160/RAM8GB/GTX 750/MÀN 22 .. / CẤU HÌNH ĐÓ CHƠI ỔN ĐINH !
GIÁ CẢ VỪA PHẢI . QUAN TRONHJ KHONG KÉM LÀ CÁI MẠNG . CÁI THẨM MỸ BỀ NGOÀI NỮA ,

Top Bottom