Có gì mới?

Thăm dò quán tự nhiên vắng khách quá

Quan Dinh

Thành viên
net cỏ thì 500-600k còn đủ sống chứ các bác đi thuê quán thì toi, mà chỗ em cái khoản dịch vụ ăn uống sao nó kém thế các bác ạ, chỉ uống trà đá thôi ngày bán được vài chai sting với coca. Hay là em k bán trà đá nữa chỉ bán nước ngọt thôi. Chỉ sợ khách bỏ luôn quán :( tiện thể cho em hỏi tiền dịch vụ của các bác có khá không? em thì chưa bao giờ quá 10℅ doanh thu hết

Longca20

Thành viên
net cỏ thì 500-600k còn đủ sống chứ các bác đi thuê quán thì toi, mà chỗ em cái khoản dịch vụ ăn uống sao nó kém thế các bác ạ, chỉ uống trà đá thôi ngày bán được vài chai sting với coca. Hay là em k bán trà đá nữa chỉ bán nước ngọt thôi. Chỉ sợ khách bỏ luôn quán :( tiện thể cho em hỏi tiền dịch vụ của các bác có khá không? em thì chưa bao giờ quá 10℅ doanh thu hết
thời đại giờ net cỏ mà đi thuê mặt bằng nữa thì bác xác định......

nguyễn minh nhật

Thành viên
Bèo hay ko cũng do các bác tự giết nhau , những người mở sau cứ nghĩ máy mới là hạ giá cứ vậy rồi tự động các tiệm khác cũng xuống theo . Chứ thật ra khách đâu có bắt chủ tiệm xuống giá đâu , nếu ở đâu cũng 1 giá thì khách cũng bằng đó . Vậy nên những quán Net cỏ như ae tụi mình phải giao lưu và góp ý (giống như các doanh nghiệp phải họp và ko cho phá giá đó) . đây là ý kiến của riêng tui thôi mong ae đừng ném đá

Longca20

Thành viên
Bèo hay ko cũng do các bác tự giết nhau , những người mở sau cứ nghĩ máy mới là hạ giá cứ vậy rồi tự động các tiệm khác cũng xuống theo . Chứ thật ra khách đâu có bắt chủ tiệm xuống giá đâu , nếu ở đâu cũng 1 giá thì khách cũng bằng đó . Vậy nên những quán Net cỏ như ae tụi mình phải giao lưu và góp ý (giống như các doanh nghiệp phải họp và ko cho phá giá đó) . đây là ý kiến của riêng tui thôi mong ae đừng ném đá
không ai muốn tự hạ giá đâu bác ơi|? mặt bằng chung giờ net cỏ là 4k/h rồi bác! còn bác muốn nâng lên thì cũng phải hỏi ý kiến tụi cyber hay game ming center coi tụi nó có chịu nâng giá lên trên để tụi mình sống ko đã

nguyenvanngochan

Năng động
Đơn giản là liên minh sắp reset hạng nên tụi nó off ở nhà chờ mùa sau đánh típ ! Giống như hôm nào Liên Minh nó bảo trì ban ngày ! Quán vắng teo !

huong

Thành viên
4k thì nói làm gì , có chỗ 10k/4h
10k 4h ..sao mà rẻ thế ..E định chơi Khô máu với cái huyện này xuống thời điểm 2003 1k/1h đây..Còn anh nào thích 500/1h trong 1 tháng lấy Tiền cúng cô hồn...độc 500 thôi ai có 500 mới nạp ko thig nghỉ cho béo

HưngNgố

Thành viên
em 37 máy 1 ngày dc 400-->500 mà còn đóng tiền mạc báng 6 tr/tháng nữa

saporo

Thành viên
Thấy mấy anh ghi ở trên .em đọc xong cũng tự an ủi cho bản thân dc xíu ! Cứ tưởng rằng riêng mình tiệm em vắng khách. or khách bỏ đi .. Tiệm em 20 máy . 1 máy em chiếm chơi game còn 19 máy .. dạo trước còn dc 800k tiền giờ / ngày . từ 15/9 trở lại đây khách vắng nhiều . 1 ngày giờ chỉ còn dc khoản 600k đến 700k . (tiền giờ ko tính dich vụ )

bangnguyen

Thành viên
Thấy mấy anh ghi ở trên .em đọc xong cũng tự an ủi cho bản thân dc xíu ! Cứ tưởng rằng riêng mình tiệm em vắng khách. or khách bỏ đi .. Tiệm em 20 máy . 1 máy em chiếm chơi game còn 19 máy .. dạo trước còn dc 800k tiền giờ / ngày . từ 15/9 trở lại đây khách vắng nhiều . 1 ngày giờ chỉ còn dc khoản 600k đến 700k . (tiền giờ ko tính dich vụ )
19 máy 1 ngày tiền giờ 600 700k mà còn ế hả bác

nguyenvanloc

Thành viên
thế là ngon rồi

con duong di

Thành viên
tiệm net đã hoạt động lâu, đã từng lấy lại vốn, giờ tiếp tục mở nhờ khách mối, nhờ máy củ có sẳn chỉ nâng cấp nhẹ, thì may ra còn tồn tại. còn tiệm net mới ra , với cấu hình khủng, giá giờ không dám tăng cao, chưa có mối khách, thì tiền trang trải điện, mạng , thuê nhà, mặt bằng , là đủ điên , kéo nhau thanh lý hết

nguyenngocha

Thành viên
Cứ mỗi lần quán net mọc lên là ế, lúc nào cũng thế chán thật :(

anhvu

Năng động
nói chung là cũng tuỳ . quán bà dì e phòng bằng tôn vách tôn lun mà 1 ngày 1 trieu 500 có 30 máy ngày xưa bả lên 20 máy đông qá lên thêm 10 máy là 30. chơi đêm 30 máy. bả nói chuyện thy thôi rồi rót mật vào tai làm đồ ăn cũng ngon. ngày xưa bả làm vựa phế liệu xong bán hết lên dàn nét cũng thấy người ta nói nét rảnh rồi ngồi hốt bạc nên lên. k ai ngờ bả lm được .

nguyenngocha

Thành viên
nói chung là cũng tuỳ . quán bà dì e phòng bằng tôn vách tôn lun mà 1 ngày 1 trieu 500 có 30 máy ngày xưa bả lên 20 máy đông qá lên thêm 10 máy là 30. chơi đêm 30 máy. bả nói chuyện thy thôi rồi rót mật vào tai làm đồ ăn cũng ngon. ngày xưa bả làm vựa phế liệu xong bán hết lên dàn nét cũng thấy người ta nói nét rảnh rồi ngồi hốt bạc nên lên. k ai ngờ bả lm được .
Net thật sự khó nói quá! mình mới khảo sát tối náy mấy quán đa số khách không full quán 25 máy thì có 10 người chơi, quán 29 máy thì 12 người, còn quán mở lâu năm ở khu vực cấu hình chắc cũng gần bét nhất khu vực 35 máy khoảng 25 người chơi giá ở đây 4k/1h, quán mình có 8 người vì có mười mấy máy thôi, vậy lý do vì sao khách ít mấy quán kia và quán mình cấu hình mạnh hơn hẳn quán 35 máy mà vẫn ít khách, việc đó làm mình băn khoăn mãi, dù có quán mới mọc lên thì quán họ khách vẫn không giảm, quán mình bị mất kha khá khách :(

Top Bottom