Có gì mới?

Thăm dò Mạng cùi quá???

xichlohetxang

Thành viên
Dạo này mạng nhà em cùi quá! có bác nào bị vậy không??? như này quán net sao chạy được? dang dùng VNPT cáp quang 56mb

Attachments

2 MB · Đã xem: 356
    533,7 KB · Đã xem: 370

netmetro

Guest
56m mà cho ra 1.4m như vậy tôi trả tiền tháng này ít hơn 40 lần nhé !
1.600.000đ thành 40.000 nhé !

xichlohetxang

Thành viên
Sau bao ngày đấu tranh báo kỹ thuật và gọi tổng đài, cuối cùng em bảo không khắc phục được thì cắt hợp đồng để gọi Viettel đến kéo cáp mới và môm nay nó điện cho em bảo test lại xem sao.
Thank! các bác!!!

jonnypham

Thành viên
Sau bao ngày đấu tranh báo kỹ thuật và gọi tổng đài, cuối cùng em bảo không khắc phục được thì cắt hợp đồng để gọi Viettel đến kéo cáp mới và môm nay nó điện cho em bảo test lại xem sao.
Thank! các bác!!!
Xem file đính kèm: 5517
Chiêu trò muôn thuở của VNPT. 1 tuần sau test lại xem có bị " bóp cổ" nữa hok nhé :D

tht208

Thành viên
trang speedtest chỉ tham khảo không chính xác , Bác nên down thử file trong nước để kiểm tra xem đúng cam kết không ? chỗ mình Viettel test trên speed cũng như bạn vậy , nhưng dùng idm down trong nước và trên host nước ngoài như mediafỉe megaup , thì bình thường , KT khu vực cũng không biết nên chỉ biết trang speed tham khảo thôi , nếu trong nước không như hợp đồng thì gọi KT kiểm tra lại

truong01694826113

Thành viên
bác thử tets ping bằng cmd xem sao trước em ko biết toàn test bằng speed tes nhân viên kỉ thuật cũng khãng định speed test chỉ đúng khoảng 80-85% thôi

truong01694826113

Thành viên
bác tets modem xong ko chắc thì tets sang convet xem sao có thể lâu rồi nó chập cũng nên em cũng vừa bị thế

xichlohetxang

Thành viên
Đây là em test để làm chứng cứ và nói bọn KTV VNPT thôi, còn về tốc độ em thừa biết nó bóp băng thông rồi, vì em làm KT về công nghệ thông tin khoảng 8 năm rồi, giờ bỏ không làm nữa và mở quán nét cho bà xã trông ạ!!!!

citizen

Thành viên
Đây là em test để làm chứng cứ và nói bọn KTV VNPT thôi, còn về tốc độ em thừa biết nó bóp băng thông rồi, vì em làm KT về công nghệ thông tin khoảng 8 năm rồi, giờ bỏ không làm nữa và mở quán nét cho bà xã trông ạ!!!!
chắc do sự cố gì đó với cái cổng của mình ở chỗ chúng nó chứ ko ai lại bóp còn có 1Mbps đâu bác

xichlohetxang

Thành viên
Em lên kêu để các bác tham khảo mà tránh bị hành như em!!! chứ anh em làm Nét mà hành mạng cả 1 tháng như này sao kinh doanh nổi, mà đến lúc em bảo cắt đi để gọi bọn viettel vào thì được ngay và luôn!! thank'S

Top Bottom