Có gì mới?

Hỏi Bác nào biết về phần cứng cứu em với .

Tr.Điệp

Năng động
:)] máy của em cắm điện lên đã chạy quạt,chỉ chạy quạt thôi vì Máy không lên,không kêu beep.(vẫn cắm điện thì bật lên chạy và tắt đi bình thường) em chẳng biết nó bị làm sao nữa. máy Giga H61 em đã thử Nguồn, Ram, Vga khác và đã vệ sinh Main sạch sẽ mà vẫn không được. nếu máy bật lên dùng lâu thì tắt đi quạt cpu và đèn led vẫn chạy nhưng nếu máy mới bật mà tắt luôn thì quạt cpu chạy 1 lúc rồi tắt hẳn. {45} mà hôm có khách ngồi cày đêm em cho khách ngồi chơi 2 ngày ở máy đó mà nó vẫn chạy bình thường chỉ khi tắt đi rồi quạt cpu nó vẫn quay thôi lên đành rút dây điện ra. 8->8-> nếu có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với nhé !

clubcar068

Thành viên
:)] máy của em cắm điện lên đã chạy quạt,chỉ chạy quạt thôi vì Máy không lên,không kêu beep.(vẫn cắm điện thì bật lên chạy và tắt đi bình thường) em chẳng biết nó bị làm sao nữa. máy Giga H61 em đã thử Nguồn, Ram, Vga khác và đã vệ sinh Main sạch sẽ mà vẫn không được. nếu máy bật lên dùng lâu thì tắt đi quạt cpu và đèn led vẫn chạy nhưng nếu máy mới bật mà tắt luôn thì quạt cpu chạy 1 lúc rồi tắt hẳn. {45} mà hôm có khách ngồi cày đêm em cho khách ngồi chơi 2 ngày ở máy đó mà nó vẫn chạy bình thường chỉ khi tắt đi rồi quạt cpu nó vẫn quay thôi lên đành rút dây điện ra. 8->8-> nếu có bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với nhé !
Bệnh này giống y chang phòng mình ,cụ thể bấm nút khỏi động quạt chip quay nút nguồn vẫn sáng nhưng không lên hình .Trên máy tính tiền máy đó vẫn mất kết nối. Tháo toàn bộ ra ráp lại nếu lên được là chơi cả ngày nhưng khi máy đó tắt có khách vào khởi động lên cho khách chơi thì bệnh cũ tái phát. Đã thay nguồn, ram, chip không hết , cuối cùng thay main là hết bệnh, máy Bác có thể lỗi main bác thử thay main thử nhé.

có thể dơ CPU và khe cấm Vega.
thường do CPU trường hợp bấm nguồn chạy nhưng không beep gì hét có lúc lên lúc không có lúc 1 hồi nó mới lên.
bệnh này thường do chân tiếp xúc CPU với socket bị dơ á
hoặc chân tiếp xúc vega bị dơ cũng hay bị

NetThanhMy

Thành viên
bác thử tháo main ra rửa xà bông xem . Tháo cpu , ram , vga , pin cmos lấy nước rửa chén rửa , xong để trong mát 1 ngày cho nó tự khô , hôm sau đem phơi nắng thêm 1 - 2 giờ lấy vô ráp lại . nếu vẫn bị thì đem main đi sửa

jonnypham

Thành viên
Lỗi này là do chạm FET nguồn CPU trên Main rồi, còn Bảo hành thì gửi gấp, không thì mang sửa thôi. Hôm trước bị 2 con Giga H61 y như thế, hên là còn Bảo hành

namtz

Moderator
Lỗi này là do chạm FET nguồn CPU trên Main rồi, còn Bảo hành thì gửi gấp, không thì mang sửa thôi. Hôm trước bị 2 con Giga H61 y như thế, hên là còn Bảo hành
tuy em ngu phần cứng nhưng theo em biết thì chạm fet nguồn vcore thì main không chạy mà bác

jonnypham

Thành viên
vậy thì mất nguồn vcore chứ sao lại chạm fet vcore
Chạm FET ~ mất nguồn rồi bạn ơi, đã chạm thì sao còn nguồn được, mà nói chung là hư Main, còn lỗi thì cả chục cái nguyên nhân lỗi nhưng cùng 1 triệu chứng thôi, giờ đoán sao chính xác được :)

Tr.Điệp

Năng động
có thể dơ CPU và khe cấm Vega.
thường do CPU trường hợp bấm nguồn chạy nhưng không beep gì hét có lúc lên lúc không có lúc 1 hồi nó mới lên.
bệnh này thường do chân tiếp xúc CPU với socket bị dơ á
hoặc chân tiếp xúc vega bị dơ cũng hay bị
không phải. mở máy vẫn lên vẫn sử dụng bình thường nhưng khi tắt máy quạt cpu vẫn chạy. chỉ thế thôi mà cái đó biết là do main nhưng có cách nào khắc phục nó không ý. hic

Tr.Điệp

Năng động
bác thử tháo main ra rửa xà bông xem . Tháo cpu , ram , vga , pin cmos lấy nước rửa chén rửa , xong để trong mát 1 ngày cho nó tự khô , hôm sau đem phơi nắng thêm 1 - 2 giờ lấy vô ráp lại . nếu vẫn bị thì đem main đi sửa
đã làm và kết quả vẫn vậy :D

Tr.Điệp

Năng động
8->8-> Nói chung là rất cảm ơn mọi người đã cho ý kiến :P mình đã khắc phục xong :v thay Main là hết ý mà {34}{34}

clubcar068

Thành viên
mình nghĩ có lẽ không phải do bios vì những máy khác cùng cấu hình cùng phiên bản bios nhưng không bị. do lỗi phần cứng ở main 100% mình đã thay main khác và OK {113} dù sao cũng cảm ơn góp ý của bạn nhé like
Làm nét riêng phần cứng chỉ cần xác định cái nào lỗi thì thay , bác nói bệnh tui đã biết máy bác lỗi main. Main còn bảo hành thì mang đi BH , hết BH thì đem thợ chuyên nghiệp sửa hay vứt bác còn hỏi main hư cái gì thì chịu bác rồi.

Tr.Điệp

Năng động
Làm nét riêng phần cứng chỉ cần xác định cái nào lỗi thì thay , bác nói bệnh tui đã biết máy bác lỗi main. Main còn bảo hành thì mang đi BH , hết BH thì đem thợ chuyên nghiệp sửa hay vứt bác còn hỏi main hư cái gì thì chịu bác rồi.
hiiiiiiiiiiiiii :P tính hỏi thế nếu ai biết mà nó đơn giản thì tự vọc vạch khỏi tốn kinh phí ấy mà. với lại cũng muốn có sự góp ý của mọi người để có thêm kinh nghiệm. bác thông cảm cho nhé :P

namtz

Moderator
Chạm FET ~ mất nguồn rồi bạn ơi, đã chạm thì sao còn nguồn được, mà nói chung là hư Main, còn lỗi thì cả chục cái nguyên nhân lỗi nhưng cùng 1 triệu chứng thôi, giờ đoán sao chính xác được :)
nói vậy là em biết trình của bác thế nào rồi

Top Bottom