Có gì mới?

Xin tư vấn cấu hình phòng net 30 máy

hohoprovl

Thành viên
Hiện tại mình đang có nhu cầu mở phòng net khoảng 30 máy khu vực hà nội (tính cạnh tranh khá cao)
Mình thì không phải dân IT nên không chuyên về máy móc lắm. Lên mãi mới được bộ cấu hình cho máy
Mong AE tư vấn và chỉnh sửa cho mình nhé :D
Máy trạm:

MSI H81-P33
CPU InteL G3250
N7730-1GD5/OCV1
Ram GSkill4G 1600
PSU Xigmateh A300
màn AOC i2369 23"
bàn phím chuột Fullen 411+102
Tai nghe ovan X1

Máy chủ:

Intel 1200
CPU G3250
ram 8G ecc
SSD Ocz 240G
PSU Xigmateh Tauro 500W(12)
hdd 1T black

AE nhiệt tình giúp đỡ nhé :D

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Bác cho em mail, em sẽ báo giá trực tiếp cả bàn ghế, tất tần tật luôn nhé :) . Nếu cần tư vấn cấu hình cạnh tranh bác cứ inbox số điện thoại em sẽ tư vấn cho bác.

Chỉnh sửa cuối:

ngdcnam

Năng động
Cạnh tranh cao mà cấu hình cỡ đó thì thanh lý sớm

Cấu hình này mở game LMHT, fifa online, 2 tab youtube hd720 thì CPU lên 99%...Ai coi phòng net hiện nay thì biết, chưa nói nó chạy thêm game giả lập điện thoại.

Nâng CPU lên intel I5 (I3 chỉ có 2 nhân, chạy đa ứng dụng cùng 1 lúc không khác gì con Gxxxx) , VGA GTX750 trở lên.Chạy PC router, 3 line cáp quang, 3 nhà mạng khác nhau ( 30M+12M+12M) tìm người biết cấu hình và định tuyến mỗi game theo từng line nào có độ trễ thấp nhất ( cái này khó ), nếu tôi ở gần bác tôi lấy phí ...rẻ thôi :D .

Thời điểm nay nếu mở net nên cân nhắc cho kỹ, bác nên tham khảo về tình hình kinh doanh các phòng net hiện nay ở các diễn đàn." Chết" nhiều lắm đó.

Bác nghe mấy bác làm dịch vụ thì chỉ nói 1 chiều, toàn mở ra thiên đường trước mắt.

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Cạnh tranh cao mà cấu hình cỡ đó thì thanh lý sớm

Cấu hình này mở game LMHT, fifa online, 2 tab youtube hd720 thì CPU lên 99%...Ai coi phòng net hiện nay thì biết, chưa nói nó chạy thêm game giả lập điện thoại.

Nâng CPU lên intel I5 (I3 chỉ có 2 nhân, chạy đa ứng dụng cùng 1 lúc không khác gì con Gxxxx) , VGA GTX750 trở lên.Chạy PC router, 3 line cáp quang, 3 nhà mạng khác nhau ( 30M+12M+12M) tìm người biết cấu hình và định tuyến mỗi game theo từng line nào có độ trễ thấp nhất ( cái này khó ), nếu tôi ở gần bác tôi lấy phí ...rẻ thôi :D .

Thời điểm nay nếu mở net nên cân nhắc cho kỹ, bác nên tham khảo về tình hình kinh doanh các phòng net hiện nay ở các diễn đàn." Chết" nhiều lắm đó.

Bác nghe mấy bác làm dịch vụ thì chỉ nói 1 chiều, toàn mở ra thiên đường trước mắt.
Nhưng vấn đề là tình hình tài chính bác ơi, ai chả muốn cấu hình siêu mạnh siêu khủng, nếu như không có cái này ta lấy cái khác bù cũng được mà. Với lại còn tùy khách ở khu vực đó thị hiếu Game như thế nào. Không gian và hình thức đẹp cũng là một lợi thế.

thiendt66

Thành viên
cấu hình vậy chuẩn rồi. thấy nhiều phòng máy cấu hình thấp hơn đó van động khách tùy chỗ thôi ....

mrbin05103

Thành viên
Thời điểm này nếu ra mới thì nên lên I5 luôn cho khỏe,VGA lên 750Ti lun đi bác,VGA đang hạ nhiệt mà,Ram 4g cũng ok rồi,sau này lên thêm cũng được.Màn chơi 24' nếu ngon quất luôn 27', làm ngon chừng 20 đến 25 pc,chất vào thì cam đoan bác sẽ khỏe re.

hohoprovl

Thành viên
Nói chung vốn e cũng loanh quanh 400 thôi nên phải cân nhắc nhiều thứ. E lại k phải dân IT nên hơi kém khoản máy móc. Chỉ có cái thấy thị trường tiềm năng nên tính nhảy vào thôi. TKS các bác tư vấn. Mong nhận được thêm nhiều lời góp ý. Bác nào chuyên setup phòng net trọn gọi thì báo giá luôn cho e qua email lehuy2606@gmail.com nhé

ngdcnam

Năng động
Nói chung vốn e cũng loanh quanh 400 thôi nên phải cân nhắc nhiều thứ. E lại k phải dân IT nên hơi kém khoản máy móc. Chỉ có cái thấy thị trường tiềm năng nên tính nhảy vào thôi. TKS các bác tư vấn. Mong nhận được thêm nhiều lời góp ý. Bác nào chuyên setup phòng net trọn gọi thì báo giá luôn cho e qua email lehuy2606@gmail.com nhé

Bác khá là tự tin với hiểu biết của mình, thường thì đây cũng là câu trả lời cho lý do nhiều người lao vào mở net, mặc dù thi trường game net đã bảo hòa.

Cấu hình mà bác đưa ra đã có gần 2 năm rồi bác ơi, nhưng lúc đó thì monitor chỉ 20" thôi, nên nó quá phổ biến và tràn lan rồi.

Theo tôi nếu chi phí cao bác chuyển qua AMD dùng x4 840 hay x4 860 nó chạy đa tác vụ rất tốt đạt yêu cầu cho phòng net hiện nay, nhưng AMD thì phải có "nghề", chứ không nó "hành" chết. Mấy con intel Gxxxx nó đã hết thời cho phòng net rồi.

vanminh

Thành viên
Hiện tại mình đang có nhu cầu mở phòng net khoảng 30 máy khu vực hà nội (tính cạnh tranh khá cao)
Mình thì không phải dân IT nên không chuyên về máy móc lắm. Lên mãi mới được bộ cấu hình cho máy
Máy trạm:

MSI H81-P33
CPU InteL G3250
N7730-1GD5/OCV1
Ram GSkill4G 1600
PSU Xigmateh A300
màn AOC i2369 23"
Tai nghe ovan X1

Máy chủ:

Intel 1200
CPU G3250
ram 8G ecc
SSD Ocz 240G
hdd 1T black

Cấu hình đó là ok rồi, đừng nhìn xa quá mà mỏi mắt, khách nhiều hay ít còn là nghệ thuật của người bán hàng nữa nhé. Cấu hình có cao mấy nữa thì 03 năm cũng chết ạc, chính sách thu hồi vốn+lãi càng sớm càng tốt.

hohoprovl

Thành viên
Nói thật với các bác là em dốt nát cái khoản IT này lắm. Cấu hình này là bên lắp đặt net họ tư vấn cho. Em sợ mình bị nghe một chiều nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp. Các bác xem cái gì không ổn cần thay thế cứ chém mạnh tay vào để em còn chỉnh sửa cho hợp lý

alo2

Năng động
Nói thật với các bác là em dốt nát cái khoản IT này lắm. Cấu hình này là bên lắp đặt net họ tư vấn cho. Em sợ mình bị nghe một chiều nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp. Các bác xem cái gì không ổn cần thay thế cứ chém mạnh tay vào để em còn chỉnh sửa cho hợp lý

Thế thì đừng a dua làm Net bác ạ , bác mở ra chắc chắn sẽ có lỗi này lỗi nọ , mà chờ người ta tới fix cho chắc khách cũng nản mà đi , ko phải cái kiểu như giang hồ đồn đại "Làm net ngồi ăn bát vàng" đâu nhé , chưa làm nhìn thì thấy thế , làm rồi có khi bác lại ước phải chi đừng mất mấy trăm triệu đầu tư .

vodanhpro

Năng động
He he he ! Lại 1 bác đang nằm mơ + bị thuốc tham gia vào cái nghề này :D

hohoprovl

Thành viên
Khổ quá. Các bác cứ ném đá cái nghề này nhiệt tình quá.
Đính chính lại em không phải dân IT nhưng là dân kinh doanh lâu năm. Cái gì không tiềm năng thì em chả nhảy vào làm gì. Có rất nhiều yếu tố quyết định xem kinh doanh có hiệu quả hay k. Về IT thì e thua các bác chứ về kinh doanh thì chưa biết thế nào đâu :))
Tiếp tục xin gạch đá về cấu hình máy :(

giang200491

Thành viên
Khổ quá. Các bác cứ ném đá cái nghề này nhiệt tình quá.
Đính chính lại em không phải dân IT nhưng là dân kinh doanh lâu năm. Cái gì không tiềm năng thì em chả nhảy vào làm gì. Có rất nhiều yếu tố quyết định xem kinh doanh có hiệu quả hay k. Về IT thì e thua các bác chứ về kinh doanh thì chưa biết thế nào đâu :))
Tiếp tục xin gạch đá về cấu hình máy :(
lên 24 inh luôn đi bác, chênh lệch k bao nhiêu , con này xài cũng dc bác ak AOC i2476vw e ma thì 3tr1

Nhân Vật Hư Cấu

Thành viên
lại bị mấy ông dịch vụ nét thuốc cho rồi . 400tr đầu tư được nhiều ngành khác đấy bác .
Thiên đường mở lối không ai đến,
Địa ngục cài then lại lấn vào.

anhkienxgame

Thành viên
Cấu hình đó là ok rồi, đừng nhìn xa quá mà mỏi mắt, khách nhiều hay ít còn là nghệ thuật của người bán hàng nữa nhé. Cấu hình có cao mấy nữa thì 03 năm cũng chết ạc, chính sách thu hồi vốn+lãi càng sớm càng tốt.
chủ trương chính sách của bác quá chuẩn cái quan trọng là làm thế nào thu hồi vốn + lãi càng sớm càng tốt chứ cứ phi theo xã hội mà cấu hình khủng thì chỉ có chết...!

vodanhpro

Năng động
Hihi Vậy bác cứ mở thôi nếu bác đủ tự tin như điều bác nói . Kinh doanh cũng có nhiều loại đâu phải cái gì cũng giỏi hết được :) . Với câu nói này của bác "vực hà nội (tính cạnh tranh khá cao)" + với cái cấu hình của bác đưa ra thì ...

armytoan

Thành viên
thị trường net bây h ko có tý kiến thức nào về PC lao vào chỉ có chết hoặc nơi đó khách đông n et ít thì may ra thôi or là nhà bác quá giàu mở ra làm nghề tay trái (e ko nói mấy tay mở net rửa tiền như cayber nhé)...

Hải Sang

Thành viên
Máy trạm:

MSI H81-P33
CPU InteL G3250
N7730-1GD5/OCV1
Ram GSkill4G 1600
PSU Xigmateh A300
màn AOC i2369 23"
Tai nghe ovan X1

Máy chủ:

Intel 1200
CPU G3250
ram 8G ecc
SSD Ocz 240G
hdd 1T black

Con sever Ram 8G hơi bị đuối đó bạn,lên 2 thanh 8G đi

Bé Tập Làm Net

Thành viên
Cấu hình đó thì khu vực ngoại thành sống khỏe chứ vào nội thành mấy ông lớn dập cho chết, mình ở HCM cũng phải làm ở ngoại thành với giá 3k/h còn nhiều khuyến mãi nên khách cũng đông, nói chung là đủ chi tiêu, sắp tới lại phải bỏ cả trăm tr chạy đua với 4 thằng net gần nhà nữa

Top Bottom