Có gì mới?

Hỏi Tình hình máy trạm load vào màn hình window rồi mới quay ra màn hình đăng nhập csm

trongnguen2108

Năng động
Sao máy trạm e mở máy thì nó load vào màn hinh window ùi mới trở lại màn hình đăng nhập csm...
E xài bootroom icafe9...bản image của bá Trí..
Trước e xài csmboot ko bị ạ..bác nào biết giúp e cách khắc phục với.
Nó load như thế lâu mà nhìn rất khó chịu..vào màn hình window..load menu game lên rồi mới quay ra màn hình đăng nhập..
Mong các bác giúp đở

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
chắc dính trên phần mềm tính tiền csm :D:D

nhatquang1024

Năng động
nếu thế thì a nên dùng bản image windows xp đảm bảo chưa hiện ra chữ Welcome đã đến màn hinh đăng nhập csm luôn :)

netloctien

Năng động
thấy cũng bình thường mà <1 đến 2s thì kệ nó chả quan tâm , chọt 1 hồi lại không ra cái màn đang nhập mới sợ :))

namtz

Moderator
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Serialize]
"Startupdelayinmsec"=dword:00000000

hoangmda

Năng động
Sao máy trạm e mở máy thì nó load vào màn hinh window ùi mới trở lại màn hình đăng nhập csm...
E xài bootroom icafe9...bản image của bá Trí..
Trước e xài csmboot ko bị ạ..bác nào biết giúp e cách khắc phục với.
Nó load như thế lâu mà nhìn rất khó chịu..vào màn hình window..load menu game lên rồi mới quay ra màn hình đăng nhập..
Mong các bác giúp đở
Ngày xưa em bị y chang này, chơi gcafe thì load cực chậm nhưng csm thì nhanh ngọt. Cuối cùng quay về win7 :D

hoangmda

Năng động
Nếu bác fix được thì chia sẻ anh em với nhé

hjep

Moderator
Vào regedit thực hiện như sau : HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System\EnableLUA =0 đảm bảo load csm trước khi vào desktop ;)). Nếu được thì nói tiếng chủ tóp, không được xem cách khác há há

trongnguen2108

Năng động
Vào regedit thực hiện như sau : HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System\EnableLUA =0 đảm bảo load csm trước khi vào desktop ;)). Nếu được thì nói tiếng chủ tóp, không được xem cách khác há há
Mặc định bản image của Bác Trí đả như bạn nói rồi..nên ko thể chỉnh dc ạ...Mặc định nó là 0 rồi..có cách nào khác nửa ko bác

hoangmda

Năng động
Bác Hjep đâu rồi hiển linh cho cách khác với

Top Bottom