Có gì mới?

Hỏi Tắt đèn tai nghe có Led

nettranlam2

Thành viên
Tình hình là e vừa thay tai nghe có đèn. giờ nó cứ sáng đèn hoài ngay cả khi máy không sử dụng. AE có cách nào làm cho nó chỉ sáng đèn khi mở máy không? ( tắt máy thì tắt đèn) E xin cảm ơn

Vô Thường

Thành viên
nhận sang lại 1/2 gia mới nè :P, nói chứ muốn ko sáng leb nữa thì tháo tai nge ra cắt dây của đèn leb đi ạ :D

vanhocdoan

Thành viên
Vô Bios chỉnh , nó nằm ở mục Nguồn USB , mổi main mổi khác nên chiệu khó mò đi :)

thì rút công usb tai nghe ra, cấm đầu 3,5 thôi. mua tai nghe có led chi giờ mún ko led. màu mè qá mình mua tai nghe chú trọng vào 3 thứ, chất lượng, loa lớn, đeo êm tai hay ko. đèn làm gì màu mè mau hư nhất là máy cái tai nghe có rung sợ lun. phòng nét mình lúc trước xài loại có led và rung thử 10 cái xem phản ứng ra sau. dc vài bữa tụi nó ko giám ngồi máy đó bắng đột kích lun.

nettranlam2

Thành viên
thì rút công usb tai nghe ra, cấm đầu 3,5 thôi. mua tai nghe có led chi giờ mún ko led. màu mè qá mình mua tai nghe chú trọng vào 3 thứ, chất lượng, loa lớn, đeo êm tai hay ko. đèn làm gì màu mè mau hư nhất là máy cái tai nghe có rung sợ lun. phòng nét mình lúc trước xài loại có led và rung thử 10 cái xem phản ứng ra sau. dc vài bữa tụi nó ko giám ngồi máy đó bắng đột kích lun.
Tks bác, nhưng e nói rõ mà, e muốn nó đèn nó cháy khi máy mở, khi tắt máy thì đèn tắt, chứ còn không cắm usb thì e biết. còn ai không muốn rung thì bấm cái công tắc nhỏ trên tai nghe là xong mà, có gì mà không dám ngồi bác

Vô Thường

Thành viên
Tks bác, nhưng e nói rõ mà, e muốn nó đèn nó cháy khi máy mở, khi tắt máy thì đèn tắt, chứ còn không cắm usb thì e biết. còn ai không muốn rung thì bấm cái công tắc nhỏ trên tai nghe là xong mà, có gì mà không dám ngồi bác
có 1 cách duy nhất là tháo ra và cắt dây thôi :P

Minh Quyền

Thành viên
Bạn vào mục Power gì đó trong bios, chỉnh phần ErP nếu đang ena thì sang disa là nó sẽ tắt.

vào phòng nét sẽ có vài thứ bị tàn hình như. chổ móc tai phone, nút chỉnh volum, công tắc rung nó sẽ tàn hình với tụi nó.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đây là tính năng sạc điện thoại khi tắt máy. Bạn vào bios tắt đi như anh em đã hướng dẫn.

tht208

Thành viên
ngắt điện hoàn toàn dàn máy cho đơn giản Bác :D

vanhieuclg

Thành viên
Main Asus thì trên main có Jum set nguồn cho USB: 1 là lấy nguồn cấp trước hay lấy nguồn khi bật máy, còn main gigabyte thì vào Bios mà chỉnh. Còn cách làm thì tự mò là hay nhất, chỉ nêu gợi ý, tự thân vận động là chính vậy.....^_^

tamdenvt

Thành viên
nếu mình không tắt đèn led nó có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của tai nghe không vây.. ? có tốn điện nhiều k?

ductrungsh

Thành viên
Main Asus thì trên main có Jum set nguồn cho USB: 1 là lấy nguồn cấp trước hay lấy nguồn khi bật máy, còn main gigabyte thì vào Bios mà chỉnh. Còn cách làm thì tự mò là hay nhất, chỉ nêu gợi ý, tự thân vận động là chính vậy.....^_^
Bác chỉ cho e vs được k. E đang xài main asus

Trần Đăng Khoa

Năng động
Quái nhỉ main asus mặc định là khi tắt máy sẽ không cấp nguồn usb, còn giga thì có main chỉnh được có main không @@.

hieutu007

Thành viên
Quái nhỉ main asus mặc định là khi tắt máy sẽ không cấp nguồn usb, còn giga thì có main chỉnh được có main không @@.

Uhm, nhà mình main Gigabyte H81-DS2 nè. Chỉnh cả buổi đủ cả các thông số mà con chuột Newmen G7 và cái tai nghe LED chẳng chịu tắt nè. Giờ đành sống chung với nó thôi.

Top Bottom