Có gì mới?

Hỏi phòng net csmboot chơi bị đứng khoảng 5p sau chơi lại bình thường

quangnhutit1997

Thành viên
như tiêu đề phòng net đang sử dụng thì bị đứng khỏang 5p sau thì chơi lại bình thường.test ổ game và ssd và tháo card mạng và up image khác vẫn bi như vậy cần các sư phụ trợ giúp

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
đơn giản là mua ssd khác kêu ktv csm xuống cài lại. 90% hết bênh. nếu ko hết bệnh thì pm face tui giải quyết
Net Co

MinhDang

Thành viên
đơn giản là mua ssd khác kêu ktv csm xuống cài lại. 90% hết bênh. nếu ko hết bệnh thì pm face tui giải quyết
Net Co
Lúc trước tui cũng bị, 2 ngày nó hành, mà lạ lắm, nó đơ kô nguyên dàn mà đơ 7-8 máy, 1 số đang đánh lol thì vẫn chơi, 1 số đơ, cứ vậy, thằng KT làm cả ngày ko được, rốt cuộc bị SSD. Vãi kt vng

quangnhutit1997

Thành viên
Lúc trước tui cũng bị, 2 ngày nó hành, mà lạ lắm, nó đơ kô nguyên dàn mà đơ 7-8 máy, 1 số đang đánh lol thì vẫn chơi, 1 số đơ, cứ vậy, thằng KT làm cả ngày ko được, rốt cuộc bị SSD. Vãi kt vng
Cái này nguyên dàn đang chơi game roi bị đứng hết máy trạm lun

quang dang

Thành viên
cái này gống mình nè, bị tràn writeback dẫn đến lỗi hệ thống, chạy lại server là ok.

mà từ ngày chuyển qua gcafe của vinagame chạy ok 3 than gnay, nói chung nhanh hơn csm và dể chỉnh sữa hơn csm.

phongnetnam

Năng động
Lúc trước xài CSM cũng hay bị tình trạng này,đã làm nhiều cách, cài mới server, thay image. chỉnh Writeback .... nghi hư SSD, nhưng khi chuyển sang gcafe xxx đã ổn định.Nếu chủ tóp có điều kiện{ tiền, hoặc kiến thức, thích vọc vạch) thì chuyển quách qua Gcafe( gì cũng đươc)sẽ có nhiều cái hay

thanhtrieu1206

Năng động
Lúc trước mình cũng bị lỗi như bạn, và có 1 lỗi là đang bị lỗi san boot failed máy mở ko lên những máy khác chơi bình thường, có khi phải reset server lại, chuyển qua NXD thì hết, còn trương hợp bạn mình nghi do SSD , vì quán net chú mình đã từng bị 3 tháng treo liên tục vì thế mất hết khách

csmsang

Thành viên
Viết không dấu tiếng Việt, Bị xóa.

Có sửa bởi điều hành viên:

kynguyen

Năng động
cái này từng bị thay swit tổng với cáp mạng là hết ^^

ntg87

Điều hành chính
^^. trường hợp của bạn, theo thiển ý của mình là bị hiện tượng :
1.reset server một cách tự động hoặc cố ý. trước mắt đổi pass server đi, xem port moderm có ai mở ra không? (gg đi nhé).
2. Lấy 1 máy trạm làm server xem có hết không?
Mình nhắc các bạn cứ hay "bay" vào tư vấn chuyển Gcafe xxx, NXD,... vân vân và vân vân. Chủ đề người ta hỏi giải pháp thì nói giải pháp. đừng làm loãng. {114}
cảm ơn các bạn!

ntg87

Điều hành chính
như tiêu đề phòng net đang sử dụng thì bị đứng khỏang 5p sau thì chơi lại bình thường.test ổ game và ssd và tháo card mạng và up image khác vẫn bi như vậy cần các sư phụ trợ giúp
sau này, khi đưa lên, bạn nên chịu khó ngồi gõ:
1. server gì? chạy main gì> cpu gì? ram gì? nhìu G, mấy ssd, mấy ổ game, mấy lần?
2. số lượng máy? số lượng hub?
3. hiện tượng? mô tả chi tiết. VD: đứng 1 lần mấy máy? tự có lại hay phải reset lại mới chạy,... thấy gì mô tả đó. để các bạn khác hỗ trợ mình.
chúc bạn nhanh hết bệnh! kinh doanh tốt

phongnetnam

Năng động
1.reset server một cách tự động hoặc cố ý. trước mắt đổi pass server đi, xem port moderm có ai mở ra không? (gg đi nhé).
Mình nhắc các bạn cứ hay "bay" vào tư vấn chuyển Gcafe xxx, NXD,... vân vân và vân vân. Chủ đề người ta hỏi giải pháp thì nói giải pháp. đừng làm loãng. {114}
cảm ơn các bạn!
cảm ơn các bạn!
Chuyển cũng là một giải pháp mà bác, nếu chạy chữa hết cách rồi. đồng ý với bác là lấy 1 máy trạm làm server vì cách này mình chưa thử. Hiện mình có 2 phòng máy (mỗi phòng 20 máy )lúc đầu cả hai đều cài csmboot( do mình cài đặt hết đa số học từ hướng dẫn của bác) nhưng 1 phòng chạy ko lỗi lầm gì đến nay vẫn bình thường mà main server là một máy trạm. còn phòng kia main server đàng hoàng nhưng xãy ra lỗi như chủ tóp, giải pháp cuối cùng mình chuyển bootrom thì ổn định (phần cứng vẫn ko thay đổi).

quangnhutit1997

Thành viên
cảm ơn các bạn!
Viết không dấu.. Xóa!

Có sửa bởi điều hành viên:
cảm ơn các bạn!
mình lấy máy trạm làm server thì chạy bình thường bác ạ.mình tính mua main mới lun

ntg87

Điều hành chính
Chuyển cũng là một giải pháp mà bác, nếu chạy chữa hết cách rồi. đồng ý với bác là lấy 1 máy trạm làm server vì cách này mình chưa thử. Hiện mình có 2 phòng máy (mỗi phòng 20 máy )lúc đầu cả hai đều cài csmboot( do mình cài đặt hết đa số học từ hướng dẫn của bác) nhưng 1 phòng chạy ko lỗi lầm gì đến nay vẫn bình thường mà main server là một máy trạm. còn phòng kia main server đàng hoàng nhưng xãy ra lỗi như chủ tóp, giải pháp cuối cùng mình chuyển bootrom thì ổn định (phần cứng vẫn ko thay đổi).
khi nào hết cách thì mới chuyển ^^, người ta mới hỏi, các bác đã vào kêu chuyển luôn. như vậy không ổn!

netmetro

Guest
khi nào hết cách thì mới chuyển ^^, người ta mới hỏi, các bác đã vào kêu chuyển luôn. như vậy không ổn!
Chuyển luôn và chuyển ngay !
Làm ăn chứ không phải làm chơi ! máy đứng khách về mất khách ai chịu ? tin đồn loang đi "ôi đừng có vào phòng đó, máy cùi bắp lắm !" ai chịu ?

Top Bottom