Có gì mới?

Hỏi về lỗi Rundll.exe mày trạm G+

thaogamenet

Thành viên
Máy trạm nhà em bị lỗi Rundll32.exe này mà Fix mãi ko được, hễ cứ khi nào cài chung Nvidia với GBilling(G+) là bị lỗi này ạ:
The instruction at 0x0000... referenced memory at 0x0000... The memory could not be read .

Em cũng fix theo hướng dẫn trong rum :lik Fix rundll32.zip
nhưng lại bị lỗi khác như : ko mở được Show in folder(của trình duyệt sau khi tải file), mở Openfolder của Menu game rất chậm...
Tất cả các bản Win 10 lite đều bị lỗi này.
Các bác giúp em sửa lỗi với ạ !

Attachments

• Fix rundll32.zip
    20,3 KB · Đã xem: 0

NETTD

Thành viên
Win 10 lite quá đà thường bị lỗi này, dùng CSM ko sao nhưng gcafe thì bị :D

toi20tuoi

Thành viên
Cái này thật ra là ko fix được triệt để đâu ,bạn copy cái khác vào kiểu gì xũng bị mất này khác thôi . Kiếm bản image khác bạn ạ lite tùm lum nó thế đấy\

tspks9

Thành viên
Ko nên xài lite nhé, mình chơi full luôn cái iso góc của Microsoft chả bỏ thứ gì cả, chỉ tắt windows definder thôi. Ram ăn 1.8GB. Xài bao phê ko 1 lỗi nào.

thaogamenet

Thành viên
Win 10 lite quá đà thường bị lỗi này, dùng CSM ko sao nhưng gcafe thì bị :D

Cái này thật ra là ko fix được triệt để đâu ,bạn copy cái khác vào kiểu gì xũng bị mất này khác thôi . Kiếm bản image khác bạn ạ lite tùm lum nó thế đấy\

Lỗi này mình fix được cái này cũng đơn giản thui.
Cài CSM ko bị gì. Đúng là phần phềm của G+ khó chịu thật, lỗi này lỗi nọ fix được thì lại bị chèn quảng cáo , kỹ thuật nó biết xóa quảng cáo nhưng nó ko nói để mình phải đi mò.
Bây giờ bỏ bản này đi thấy tiếc vì nó chạy vô cùng nhẹ, rất mượt .
Em lấy Rundll.exe từ bản khác dán đè lên nhưng thỉnh thoảng gây lỗi khác (để yên thì vẫn chơi ngon nhưng khách chê Win lỗi )
SFC thì bị xóa , DIMS thì ko tìm thấy file log, file ISO thì ko mount được vì bị xóa mất Window disc . Window feature cũng bị xóa mất.
Chỉ còn cách đầu tư ổ DVD và đĩa DVD mà DVD thì em ko có.

toi20tuoi

Thành viên
Cài CSM ko bị gì. Đúng là phần phềm của G+ khó chịu thật, lỗi này lỗi nọ fix được thì lại bị chèn quảng cáo , kỹ thuật nó biết xóa quảng cáo nhưng nó ko nói để mình phải đi mò.
Bây giờ bỏ bản này đi thấy tiếc vì nó chạy vô cùng nhẹ, rất mượt .
Em lấy Rundll.exe từ bản khác dán đè lên nhưng thỉnh thoảng gây lỗi khác (để yên thì vẫn chơi ngon nhưng khách chê Win lỗi )
SFC thì bị xóa , DIMS thì ko tìm thấy file log, file ISO thì ko mount được vì bị xóa mất Window disc . Window feature cũng bị xóa mất.
Chỉ còn cách đầu tư ổ DVD và đĩa DVD mà DVD thì em ko có.
cái chèn quảng cáo đấy bác muốn thì để em chỉ cho bác ,dễ lắm em cũng chỉ là tự mò thôi . thay cái locksreen của nó bằng cái của mình , cấm nó thay đổi màn hình desktop của mình . Đấy nó quảng cáo có 2 chỗ đấy thôi mà

thaogamenet

Thành viên
cái chèn quảng cáo đấy bác muốn thì để em chỉ cho bác ,dễ lắm em cũng chỉ là tự mò thôi . thay cái locksreen của nó bằng cái của mình , cấm nó thay đổi màn hình desktop của mình . Đấy nó quảng cáo có 2 chỗ đấy thôi mà
Nó quảng cáo FIFA(clip dạng Sock Wave File) lúc bật PubG, steam. Nhưng em fix được rồi(hỏi kỹ thuật thì nó bảo: "ko gỡ được, phần mềm bên em nó thế")
Bác có lòng thì giúp em fix lỗi Rundll.exe với .

toi20tuoi

Thành viên
Nó quảng cáo FIFA(clip dạng Sock Wave File) lúc bật PubG, steam. Nhưng em fix được rồi(hỏi kỹ thuật thì nó bảo: "ko gỡ được, phần mềm bên em nó thế")
Bác có lòng thì giúp em fix lỗi Rundll.exe với .
Cái run đấy bác tìm đúng cái iso cùng ver với bản cửa bác cài lên máy ảo rồi copy nó ra nha

thaogamenet

Thành viên
Cái run đấy bác tìm đúng cái iso cùng ver với bản cửa bác cài lên máy ảo rồi copy nó ra nha
Cài máy ảo ngay trên máy trạm có được ko? Bác thử chưa ?
Theo em thấy thì cái Rundll32.exe này ko bị lỗi mà là do xung đột giữa NVdia và G+, suy ra dán đè Rundll kiểu gì nó cũng ko hết lỗi .

vacr1401

Thành viên
Do ISO lite quá đà =>build image bị lỗi này. Nhiều tay làm dịch vụ mà cứ đổ thừa cho G+ thì chả hiểu sao làm dịch vụ được giỏi thật.

thaogamenet

Thành viên
Do ISO lite quá đà =>build image bị lỗi này. Nhiều tay làm dịch vụ mà cứ đổ thừa cho G+ thì chả hiểu sao làm dịch vụ được giỏi thật.
Bác bênh G+ gớm! Công nhận là lite quá, nhưng CSM thì ko bị vấn đề mà cứ mỗi khi cài G+ cùng với Nvidia là hiện lỗi. Chứng tỏ G+ có yêu cầu cao hơn nên cần thêm vài ứng dụng nữa song hành(đã bị xóa mất).
Em mà giỏi lại chả phải đi hỏi, chẳng qua vắng khách rảnh rổi sẵn có cái Server với cái máy trạm thì vọc vạch, nhưng em ko có ổ CD, ko có ổ cứng .

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
ko phải tất cả bản lite đều bị. mà do những bản bạn dùng họ lite bậy thôi

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
chứ còn đi làm dịch vụ mà lỗi như bạn nói thì có mà khách họ đánh ko có đường về

thaogamenet

Thành viên
chứ còn đi làm dịch vụ mà lỗi như bạn nói thì có mà khách họ đánh ko có đường về
Em lại ko đánh được kỹ thuật, Có điều mình biết tý thì kỹ thuật họ đỡ nói lừa mình.
Nhiều khi mình thấy lag nhưng họ bảo ko thấy gì; Họ cài tốn tài nguyên thì họ nói "máy này phải cài thế"... mà nghe theo họ lại phải tốn thêm một khoản mua thêm RAM.

nguyenxuanthanh

Thành viên
Mấy nay mình bận ko online khi nào lên web lại thì pm mình làm cho, cái này mình xử được nên cứ an tâm mà xài

bukuane

Thành viên
Máy của trạm của em dùng bản Win10 - ver 1903 của Đỗ Tất Hoành xinh gái do admin chia sẻ , thỉnh thoảng khởi động hay bị mất NVidia Control Panel (thỉnh thoảng không thường xuyên), mở event ra xem nó như thế này thì theo bác nên đổ thừa do cái gì :

vacr1401

Thành viên
Do image cùi bắp làm từ ISO cùi mía nên mới phát sinh lỗi đấy thôi. thử cài win full xem làm gì có lỗi, làm ơn hiểu vấn đề 1 cách đơn giản đi được không ?

bukuane

Thành viên
Do image cùi bắp làm từ ISO cùi mía nên mới phát sinh lỗi đấy thôi. thử cài win full xem làm gì có lỗi, làm ơn hiểu vấn đề 1 cách đơn giản đi được không ?
Bác chê image cùi mía, cùi bắp tức là bác đang chê admin rồi. Theo tui thấy Image của tg Đỗ Tất Hoành này là image ngon được chia sẻ trên mạng ko khác với bản win gốc là mấy.
Nếu bác VIP hơn hãy mang ra chia sẻ thì được nhiều người cảm ơn đó.
Bác có biết kỹ thuật Gcafe hay cài win dùng image gì ko, tui còn từng phải dùng Win không bản quyền gần 1 năm do kỹ thuật cung cấp, họ bảo bản quyền anh phải bỏ tiền ra mà mua.
Còn vấn đề có đơn giản ko thì phải xem bác có hiểu cái bảng kia nó thể hiện cái gì. Nếu bác ko hiểu thì ko bình luận với bác nữa . Tôi tự thấy tôi rảnh rổi, những người biết nhiều họ dấu nghề ko cậy miệng họ được đâu bác. Nhiều người biết mà mình hỏi họ ko trả lời, ko rảnh để mà ngồi cãi nhau đâu.

Top Bottom