Có gì mới?

Hãy tránh xa CSM click

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Trước hết cho mình gửi lời xin lỗi chân thành nhất đến VNG cùng đội ngũ phát triển và vận hành CSM Click vì họ đã nỗ lực xây dựng, vận hành hệ thống cập nhật game tự động, lại hoàn toàn miễn phí, giảm khá nhiều áp lực công việc cho các chủ phòng net.
Vấn đề đầu tiên là câu hỏi: Tại sao mỗi lần cập nhật game Liên minh huyền thoại (LOL) thì những người dùng CSM click (tải và update game tự động) phần đa dính nhiều lỗi. Để ý rằng hôm nào LOL có cập nhật thì hôm đó rất nhiều người lên kêu than khổ sở, phần đa trong đó là người dùng CSM click. CPN có hệ thống lưu trữ toàn bộ thông tin, nếu ai đó cần kiểm chứng mình sẽ vui lòng rollback lại chatbox đúng ngày đó.
Trước hết xin đơn cử tôi, có 2 phòng game, một phòng dùng tool cập nhật tự động của Teko (trước đây là Hòa Bình). một phòng tôi tải/cập nhật thủ công. hoàn toàn chả bao giờ có lỗi mỗi khi cập nhật game.
Vậy tại sao có nhiều người dùng csm click bị lỗi? Tôi sẽ dẫn hình ảnh chụp màn hình nhé!

csm3.jpg Và dưới đây là các than thở của CPN ở lần cập nhật gần nhất:
csm4.jpg csm5.jpg csm6.jpg Trong khi sáng tinh mơ người ta đã chơi được LOL thì phần đa người dùng CSM click nào là lỗi, nào là "LOL chơi được chưa các bác ơi" tóm lại là thê thảm.
Để ý thấy trong các cập nhật của CSM click không phải là bản nguyên gốc từ nhà phát hành, có những file tự thêm vào nữa. Tại sao làm vậy thì có trời mới biết.
Tôi chân thành khuyên quý chủ phòng NET đối với 3 game sau nên tải thủ công từ nhà phát hành:
LOL, Fifa online 3, Đột kích.
Việc cập nhật game rất dễ, cập nhật thủ công chỉ 5p, trong khi có lần CSM tận 9h sáng mới có cập nhật.
Nếu server dùng Windows thì chỉ việc remote destop (tìm Google nếu chưa rành) rồi chạy game LOL nó sẽ tự động cập nhật.
Nếu Server linux, đơn cử là CSMboot hãy super ổ game rồi ra máy trạm chạy game lol là được.
Và nên nhớ:
CSM click hãy xóa 3 game vừa nêu ở trên nhé!

ntg87

Điều hành chính
Cũng may là anh một người chân chính phát biểu, chứ em mà phát động thì "1 số đứa" củ đậu CSM lại bảo e: bla bla, phá hoại. => kiểu như phản động.
người ta nói sự thật thì bảo người ta phá hoại, người ta giúp đỡ thì tự ái éo nghe. CSM là tốt cho người dùng, nhưng những "CỦ ĐẬU" lại không mún như thế.
Giang thành thật xin lỗi những anh em CSM chân chính, nhưng nếu các bạn còn làm việc với củ đậu, thì bạn sẽ luôn là CỦ HÀNH. trân trọng!
CSM click h toàn RÁC.
Chả biết bác MINH có thời gian mà quan tâm đến cái mảng con ghẻ này không. chứ nó bây giờ thật ghẻ lạnh!

Net HD

Thành viên
Cũng may là anh một người chân chính phát biểu, chứ em mà phát động thì "1 số đứa" củ đậu CSM lại bảo e: bla bla, phá hoại. => kiểu như phản động.
người ta nói sự thật thì bảo người ta phá hoại, người ta giúp đỡ thì tự ái éo nghe. CSM là tốt cho người dùng, nhưng những "CỦ ĐẬU" lại không mún như thế.
Giang thành thật xin lỗi những anh em CSM chân chính, nhưng nếu các bạn còn làm việc với củ đậu, thì bạn sẽ luôn là CỦ HÀNH. trân trọng!
CSM click h toàn RÁC.
Chả biết bác MINH có thời gian mà quan tâm đến cái mảng con ghẻ này không. chứ nó bây giờ thật ghẻ lạnh!
Anh là cao nhân của csm ý kkk

thanhtrieu1206

Năng động
anh nói rất hay. Phòng em ngày nào mà có update là LMHT bị lỗi ko chơi được, thường là vào trận chọn tướng xong văng ra, đôi lúc tưởng server game ai ngờ là do click , Sợ qúa nên em tự mở super trước khi mở của cho nhanh

vanhocdoan

Thành viên
Phương án của mình là dùng song song 2 thứ vừa game của CSM vừa game chính chủ của garena . Giống như có 2 game LoL-01 , LoL-02 vậy . Để phòng hờ khi sáng LoL có Update mà quên đi làm luôn thì đến 10-11h gì đó có mấy thánh CSM up dùng đỡ {3} .

BBis

Thành viên
Trước mình cũng hay cập nhật bằng tay, sau này có 2 lần cập nhật bằng tay mà vẫn ko chơi dc, từ đó mình ko cập nhật sớm gì hết, để khách vào tự cập nhật,. đến đêm khuya, mình log vào server cập nhật, lúc này cập nhật khoảng 15 phút là xong.
Anh em nào sợ ăn hành thì cứ làm theo cách của mình.
làm riết khách cũng quen, thấy có bản cập nhật khách nó cũng tự quay tay dc.

minh10071

Năng động
Trước mình cũng hay cập nhật bằng tay, sau này có 2 lần cập nhật bằng tay mà vẫn ko chơi dc, từ đó mình ko cập nhật sớm gì hết, để khách vào tự cập nhật,. đến đêm khuya, mình log vào server cập nhật, lúc này cập nhật khoảng 15 phút là xong.
ai cũng quay tay chạy khoảng 1 ,2 tiếng máy dump xanh tùm lum. kaaa

phankhoi

Thành viên
Củng ko dc ví dụ như sáng nay
Chỉ có tải về chính chủ và xóa trên gvn mới mong sống dc

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Cũng là một món ăn sao CSM cứ ướp Hành hoài vậy ta ? Hay là do khẩu vị

pandaops

Thành viên
cũng hên trước giờ em củ chuối toàn quay tay nên ít ăn củ hành :))

phutcp

Năng động
Nhờ vậy mà mỗi lán ăn củ hành thì room của chuphongnet rất là đông và vui.kkk. mà cũng nhờ vậy mới biết được trong room có rất nhiều cao thủ. Chỉ cần 15p là có cao thủ chỉ cách fix. Cảm ơn admin đã tao ra trang này cho ae giao lưu và học hỏi

BBis

Thành viên
Bạn ấy nói để máy trạm quay tay.Đến tối mới quay tay trên serve. Khi nhiều người quay tay quá WB tăng nhanh lắm.
server như thế nào mà quay tại lại tràn cache thế bác?

Bạn quay tay trên SV rất nhanh,làm gì mà nhiều người làm lâu mà tràn :)
cách này là nhanh nhất.
nhưng bữa trước lúc ra clien mới, bị hành máy lần từ cái tự quay tay. nên sợ tới bây h.

Củng ko dc ví dụ như sáng nay
Chỉ có tải về chính chủ và xóa trên gvn mới mong sống dc
em dùng gcafe của csm, sáng nay đi công chuyện, về thấy khách chơi bình thường, hỏi ra mới biết có cập nhật gì đó.
vậy thì sao ko dc hả bác?

Hoang ngoc thanh

Năng động
server như thế nào mà quay tại lại tràn cache thế bác?

cách này là nhanh nhất.
nhưng bữa trước lúc ra clien mới, bị hành máy lần từ cái tự quay tay. nên sợ tới bây h.

em dùng gcafe của csm, sáng nay đi công chuyện, về thấy khách chơi bình thường, hỏi ra mới biết có cập nhật gì đó.
có lúc bị lúc ko bác ơi như của em cũng csm kick này mấy bản up LMHT trước ăn hành ngập mặt bữa nay thì lại ko bị gì đến trưa em vào gr mới biết hôm nay LMHT có bản up nói tóm lại làm như bác trí đi tránh xa cái csm kick này ra nó up game chán lắm em làm 2 bản 1 bản tự quay tay 1 bản csm kick up được cái nào khách chơi cái đó

phankhoi

Thành viên
Trước đây thì ko, nhưng khi garena + ra đời thì bên gvn bị lỗi. Mình nghĩ là vậy nên nhưng vì mình xóa game trên gmavin rồi nên mình ko biết

Top Bottom