Có gì mới?

CSMBOOT 2.1, CSM Billing 5.6

csmsupport01

Guest
Chào tất cả các bạn,

Phiên bản CSMBoot 2.1 và CSM Billing vẫn còn trong giai đoạn thử nghiệm chưa phải phiên bản chính thức.

Khuyến cáo: Trước khi nâng cấp phiên bản CSM Billing, các bạn vui lòng sao lưu dữ liệu trước khi thao tác để tránh ảnh hưởng dữ liệu đang dùng.

Chúng tôi mong nhận được nhiều ý kiến phản hồi của tất cả các bạn trong giai đoạn thử nghiệm.

Chân thành cảm ơn

Baoyenpc

Thành viên
Có ai chuột bạch vụ CSMBoot này chưa nhỉ? Mình tạo boot ra USB thì ko cài được server. Máy báo ko mount được CD-ROM nên ko cho cài.

Phù Du Kiếp

Guest
Dùng rufus tạo,nhớ bật AHCI => coi chừng cắm USB qua cổng 3.0.

joan.freid

Năng động
Không thạo kêu mấy ae kỹ thuật CSM qua làm cho chắc :))

Baoyenpc

Thành viên
Chào bạn,

Bạn xem qua hướng dẫn tạo USB Boot cài đặt tại đây

Thân ái !
không phải là mình ko tạo được USB Boot mà là khi vào cài nó báo lỗi này nè

Phù Du Kiếp

Guest
óa! sao mình cài hoài mà có bao giờ bị đâu?.Bạn có chắc tạo usb ko lỗi?và ko có cắm vso2 USB3.0.Bạn hạy thữ burn DVD thử xem có cài dc ko.Bạn xem lại cái bios có để UEFI ko nhé

Có sửa bởi điều hành viên:

Baoyenpc

Thành viên
óa! sao mình cài hoài mà có bao giờ bị đâu?.Bạn có chắc tạo usb ko lỗi?và ko có cắm vso2 USB3.0.Bạn hạy thữ burn DVD thử xem có cài dc ko.Bạn xem lại cái bios có để UEFI ko nhé
mấy bản trước mình cài ngon lành mà.Lúc đầu tưởng tạo USB lỗi nhưng tạo lại vẫn vậy.cổng USB là 2.0 nhé,cái 3.0 nó là mầu xanh mà.Chắc phải burn ra DVD cài thôi.Nếu vậy thì đợi luôn bản chính thức rồi cài.Giờ đang chạy bản 2.1 no UI vẫn rất ngọt.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
mấy bản trước mình cài ngon lành mà.Lúc đầu tưởng tạo USB lỗi nhưng tạo lại vẫn vậy.cổng USB là 2.0 nhé,cái 3.0 nó là mầu xanh mà.Chắc phải burn ra DVD cài thôi.Nếu vậy thì đợi luôn bản chính thức rồi cài.Giờ đang chạy bản 2.1 no UI vẫn rất ngọt.
Bạn sử dụng được bản No UI thì nên dùng đi, nó hiệu năng cáo nhất.

Phù Du Kiếp

Guest
Các ACE CPN lưu ý là CSM 2.1 đang có hành hơi nhiều.Sáng giờ KT VNG chạy hơi đuối.Khoan hãy cài 2.1,sẽ có thông tin chính thức CSM 2.1 trên trang chủ trong thời gian tới!
* Nên test chơi,chứ đừng làm thật*

xuantu3189

Thành viên
Em đang chuột bạch CSM Billing 5.6 có một số lỗi phát sinh
Khi xem thống kê ngày thì tiền dịch vụ ko có, tất cả tiền đều dồn hết vào tiền phí thời gian

nhatquang1024

Năng động
vậy là csm phiên bản có ổ cứng là chưa dùng được ổn định ạ?

Vũ Phong

VIP
khuyên các bác k nên dùng rufus để buil iso csmboot , nó sẽ báo lỗi thiếu ổ đĩa trong qua trình cài, bác nào đã từng dùng phần mềm buil do vng làm thì nên dùng tiếp đảm bảo 0k
còn 2.1 thì nê dùng csm server + client 5.5 tránh lỗi , chỉ nên dùng server csmboot 2.1 thôi :rolleyes:

xuantu3189

Thành viên
khuyên các bác k nên dùng rufus để buil iso csmboot , nó sẽ báo lỗi thiếu ổ đĩa trong qua trình cài, bác nào đã từng dùng phần mềm buil do vng làm thì nên dùng tiếp đảm bảo 0k
còn 2.1 thì nê dùng csm server + client 5.5 tránh lỗi , chỉ nên dùng server csmboot 2.1 thôi :rolleyes:
dùng rufus buil iso vào USB vẫn chạy ngon nhé, em buil chục lần cả chục lần đều chạy chẳng có lỗi gì cả. cài bản 2.1 mới nhất mất 10phut

Vũ Phong

VIP
dùng rufus buil iso vào USB vẫn chạy ngon nhé, em buil chục lần cả chục lần đều chạy chẳng có lỗi gì cả. cài bản 2.1 mới nhất mất 10phut
bác buil kiểu j , phiên bản phần mềm , có hình ảnh cho a e tham khảo luôn :eek: tốt nhất là có clip

Top Bottom