Có gì mới?

Công cụ mới giúp Windows 7 32 bit nhận đủ 4 GB hoặc 8 GB RAM

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Đưa lại bài chú khaicafe do mình backup bị mất. (Minh Trí).

Đây là công cụ chữa cháy cho ktv nếu sử dụng csmboot cài đặt client win 7 64bit cho phòng máy đa cấu hình mà khó khăn không cài được nhưng phòng máy đó lại muốn sử dụng hết ram trên 4g. Thì giải pháp nhanh gọn và nhanh là làm image win7 32bit đa cấu hình cái này thì ktv làm được và dễ vs công cụ hiện tại của vng cung cấp. Sau đó sử dụng thêm soft này là vô cùng hiệu quả. Chúc các bạn cài đặt thành công.

Link down

32Bit RamPatch - Công cụ mới giúp Windows 7 32 bit nhận đủ 4 GB hoặc 8 GB RAM

Bạn có 1 máy tính với cấu hình bộ nhớ RAM là 4 GB hoặc 8 GB , nhưng lại sử dụng hệ điều hành Windows 7 32 bit chỉ cho phép nhận từ 3 GB RAM trở xuống . Vì nhiều lí do bạn không muốn nâng cấp lên phiên bản Windows 7 64 bit nhưng muốn bản win 32 bit của mình tận dụng đủ 4 GB hoặc 8GB .

Công cụ 32Bit RamPatch sẽ giúp bạn thực hiện điều đó .do một nhóm lập trình viên Nga "staforce" đã viết một chương trình phù thủy nhỏ loại bỏ các khóa trong hạt nhân của phiên bản 32-bit của Windows 7. "ICE Technologie đã dịch chương trình này sang tiếng Anh. Chương trình tự động tạo một bản sao của tập tin hạt nhân "ntkrnlpa.exe" và lưu các bản sao tập tin riêng biệt "ntkrlICE.exe". Sau đó, chương trình loại bỏ các khóa trong "ntkrlICE.exe" sao chép tập tin và tích hợp các tập tin hạt nhân mới là một mục trình đơn phụ khởi động trong menu khởi động Windows 7.

Hướng dẫn sử dụng :

Sau khi tải về chương trình về , bạn kích hoạt nó , trên giao diện hiện ra bạn nhấn vào bảng Patch x86 Ramlock

Thực hiện xong khi khởi động lại trên Entry boot menu của Windows bạn sẽ thấy có 2 lựa chọn để bạn boot :

Khi chọn dòng trên để boot vào Windows bên góc phải màn hình bạn sẽ thấy 1 góc dưới bên phải (trên đồng hồ) là một gợi ý ("Watermark") được hiển thị:

nếu muốn loại bỏ dòng này bạn nhấn vào button "Remove Watermark":

Muốn thay đổi Boot menu nhấn button star msconfig

Dưới dây là so sánh bằng Resource Monitor trước và sau khi sử dụng Công cụ 32Bit RamPatch
4 GB RAM

8 GB RAM

File size : 2.3 MB chạy không cần cài đặt

Chỉnh sửa cuối:

Vô Thường

Thành viên
nhận thì đủ nhưng mà nó có hoạt động hét ram ko a Trí ơi

hoiquannet

Năng động
ủa mình nhớ là win 7 nó nhận hết 4g ram mà ta

vanhocdoan

Thành viên
Mấy chú Nga này giỏi nhỉ. 2-3 năm trước tìm mọi cách mọi chương trình cho win32bit nhận hết Ram 4G đều thất bại , nay các chương trình đều hổ trợ 64bit ít cần đến thì lại có một chương trình nhanh gọn lẹ như vậy .

vodanhpro

Năng động
xài cái này có chơi được mấy game đòi hỏi phải cài HDH x64 4Gb ram trở lên không bác ( VD GTA 5 - watch dog ... )

Mr.Định

Điều hành chính
Link đã die, nhờ bác Admin up lại link cho CPN !

vitinhbb

Thành viên
Có anh em nào cài thử chưa. Mình dùng gcafe cài đủ các loại win 7 32b như stater, home, pro, utimate mà vẫn lỗi với tool này. Nhận đủ ram nhưng cứ đóng super là màn hình xanh, mở super thì ko sao. A e thử đi rồi phản hồi nhé. Nhanh thôi mà!

vitinhbb

Thành viên
Vừa thử lại image của Mod vẫn màn xanh sau khi đóng super.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
đánh dấu tối làm :D:D:D

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
xác nhận link die rồi :D:D:D