Có gì mới?

Hỏi ccboot 3.0, máy client boot vào win nhưng card mạng bị đánh chéo.

vonhuttri1990

Thành viên
Tình hình là đi thi công phòng tin học cho trường, phòng 30 máy, mình cài xong, upload image lên, máy client boot vào windown được luôn nhưng zô trong win thì cái màn hình card mạng góc phải màn hình bị đánh dấu X chéo đỏ à, anh em cao thủ giúp hộ mình với. Máy client mình dùng main msi h81 à.

techchuan

Thành viên
ccboot thì ngon nhưng ngại check bản quyền. csmboot thử xem sao bn :)

jonnypham

Thành viên
Tình hình là đi thi công phòng tin học cho trường, phòng 30 máy, mình cài xong, upload image lên, máy client boot vào windown được luôn nhưng zô trong win thì cái màn hình card mạng góc phải màn hình bị đánh dấu X chéo đỏ à, anh em cao thủ giúp hộ mình với. Máy client mình dùng main msi h81 à.
Đã tắt firewall của card mạng chưa bạn ? Gỡ bỏ luôn cái QoS Packet Scheduler của card mạng luôn.

kysusieuhang

Thành viên
Card mạng mà bị chéo đỏ nhưng có ping dc server bình thường ko, nếu bị chéo đỏ tứ mất mạng thì chừng 2 phút sau máy trạm drum xanh liền. Còn nếu vẫn ping dc thì kệ đó chéo đỏ đi, bạn phải nêu rõ dùng win gì trên server , client win gì đồng thời có cái hình chụp lúc chép đỏ mới phán dc.

vonhuttri1990

Thành viên
Card mạng mà bị chéo đỏ nhưng có ping dc server bình thường ko, nếu bị chéo đỏ tứ mất mạng thì chừng 2 phút sau máy trạm drum xanh liền. Còn nếu vẫn ping dc thì kệ đó chéo đỏ đi, bạn phải nêu rõ dùng win gì trên server , client win gì đồng thời có cái hình chụp lúc chép đỏ mới phán dc.
Máy chủ mình dùng win7 64bit, máy con mình dùng ưin32bit, không ping được máy chủ, để hơn 10p nó vẫn bình thường k bị dump à bạn.

kysusieuhang

Thành viên
Bó tay, client nó write về máy chủ mà đứt mạng ko bị drum lạ đời. Có thể bạn quang teamviewer máy chủ và 2 con client mình xem sao. Mà bạn dùng ccboot bản quyền hay xxx?

kysusieuhang

Thành viên
XXX phải nối internet mới chạy dc nhưng cựu khó để xxx. Dù bản quyền hay xxx ccboot đều phải nối server và client ra internet mới chạy ổn định. Cách tốt nhất là teamviewer xem bạn cấu hình và chạy kiểu gì mà ko drum và chéo đỏ LAN , chứ hình ko giải quyết dc

vonhuttri1990

Thành viên
Giờ máy server ping được máy con nhưng máy con ping lên k được anh ơi.
XXX phải nối internet mới chạy dc nhưng cựu khó để xxx. Dù bản quyền hay xxx ccboot đều phải nối server và client ra internet mới chạy ổn định. Cách tốt nhất là teamviewer xem bạn cấu hình và chạy kiểu gì mà ko drum và chéo đỏ LAN , chứ hình ko giải quyết dc

kysusieuhang

Thành viên
Cho cái ID teamviewer mới xem dc bạn. Tắt firewall of server đi. Client nó chéo đỏ thì kệ nó miễn sao dùng bt và ko drum là dc

namphuongdong

Thành viên
chào các bác lâu năm. mình cũng vừa thử cc 3.0 cũng bị tình trạng client vào bình thường. nhưng network cua client bị dấu chấm than không vào được internet mong các bác chỉ dùm sửa lỗi này( client mình cài win7 32 bit)

Top Bottom