Có gì mới?

Cần sự trợ giúp của các pro, xin cảm ơn

babanet

Thành viên
chào mọi người , thòi gian gần đây máy sever của mình đang hoạt động thì ko nhận ổ chửa game , KTV nói ổ chửa game lỗi nên thay ổ mới . Mình mua hẳn ổ mới nhưng lâu lâu vẫn bị tình trạng trên làm khách đang chơi bi diss màn hình xanh hết . Mỗi lần vậy là phải reset máy sever lại , mình cũng đã mua dây mới để cắm nhưng vẫn ko hết . Mong dc ae gần xa chỉ bảo giùm , mình xin cảm ơn

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Bạn thử thay 1 cái nguồn xịn và sợi dây sata xịn khác xem nhé.Nếu main còn cổng sata thì đổi qua cổng khác luôn.

tiến

Thành viên
cho hỏi ké phát : chíp có liên quan đến xanh màn hình ko các bác

tiến

Thành viên
khổ là phòng e 19máy nó hay bị xanh màn hình,riêng 1 máy e mới thay chip mới được 1 tháng nay chưa xanh bao giờ.từ hôm dàn bị nhiễm con virus bicoin thì hiệu năng con cpu của e nó lụi tàn.chơi có lmht ko thôi nó cũng lag hic

babanet

Thành viên
Bạn thử thay 1 cái nguồn xịn và sợi dây sata xịn khác xem nhé.Nếu main còn cổng sata thì đổi qua cổng khác luôn.
mình đã thay dây nhưng vẫn bị , mình nghĩ nếu do nguồn thì phải bị hết tất cả ổ đĩa chứ đàng này rớt ổ game phải ko bạn

bacninh4

Năng động
trước khi thay nguồn thì hãy thay image đã . Vừa rồi có mở super image ra làm ji ko ? nếu mở thì quay lại lịch sử trước đó 1-2 iamge xem sao hoặc là chắc ăn quay lại image gốc rồi cài lại soft cho image gốc đó ( chú ý cái driver card hình - cho nó chuẩn vào ). Nếu vẫn bị mới tính đến thay nguồn . làm từng bước 1 theo cách loại trừ dàn nguyên nhân để giảm thiểu chi phí bạn ah !

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
trước khi thay nguồn thì hãy thay image đã . Vừa rồi có mở super image ra làm ji ko ? nếu mở thì quay lại lịch sử trước đó 1-2 iamge xem sao hoặc là chắc ăn quay lại image gốc rồi cài lại soft cho image gốc đó ( chú ý cái driver card hình - cho nó chuẩn vào ). Nếu vẫn bị mới tính đến thay nguồn . làm từng bước 1 theo cách loại trừ dàn nguyên nhân để giảm thiểu chi phí bạn ah !
Nó không nhận ổ game trên máy sever. Có nghĩa là trên sever đã ko thấy ổ game rồi chứ ko phải là máy con ko nhận ổ game. Nên ko thể do image được bác nhé.

bacninh4

Năng động
Nó không nhận ổ game trên máy sever. Có nghĩa là trên sever đã ko thấy ổ game rồi chứ ko phải là máy con ko nhận ổ game. Nên ko thể do image được bác nhé.
tại tôi thấy chủ top có nói xanh màn hình toàn bộ máy con nữa - mà bệnh này nguyên chủ yếu là do xung đột phần mềm ko tương thich với phần cứng .Mà có bệnh chưa biết rõ nguyên nhân thì vái tứ phương miễn là ko mất phí là ok và đi từng bước thì có sao . Mà bệnh do nguồn thì thường là hay làm cho máy tự động lại hoặc đang chơi tự lịm đi mà đèn vẫn sáng , bật hay khởi động lại cũng ko lên vì nó ko đủ điện áp cho máy chạy mà

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
tại tôi thấy chủ top có nói xanh màn hình toàn bộ máy con nữa - mà bệnh này nguyên chủ yếu là do xung đột phần mềm ko tương thich với phần cứng .Mà có bệnh chưa biết rõ nguyên nhân thì vái tứ phương miễn là ko mất phí là ok và đi từng bước thì có sao . Mà bệnh do nguồn thì thường là hay làm cho máy tự động lại hoặc đang chơi tự lịm đi mà đèn vẫn sáng , bật hay khởi động lại cũng ko lên vì nó ko đủ điện áp cho máy chạy mà
Nó đang chơi mà ko có ổ cứng nữa thì đương nhiên là là xanh màn hình máy con là đúng rùi. Tôi nghĩ cũng có thể do main nữa cơ.

bacninh4

Năng động
chủ top thử đổi cổng cắm ổ game trên main sang cổng khác xem có ăn thua ko ?

babanet

Thành viên
trước khi đâng bài mình cũng đã thử thay dây sata khác và cũng đã cắm sang cổng khác nhưng nó vẫn bị rớt ngay ổ chửa game , lúc đầu mình cũng phân vân là do main nhưng sau khi hỏi KTV Gcafe và dc bác Đơn Côi chỉ bảo nên sáng nay quyết định đi thay nguồn mới hy vọng là sẽ ko bị nữa

trangia

Thành viên
bác Đơn Côi nói đúng. 2 tháng trước cũng bị tình trạng mất ổ writeback liên tục tưởng hư, thay mới vẫn bị.cuối cùng thay nguồn thì ok.(nhưng ngộ cái đem nguồn đó xuống máy con chạy tới giờ vẫn ok)

babanet

Thành viên
hix hix vẫn ko được bác Đơn Côi ơi nó vẫn bị rớt ổ game nữa :((

Top Bottom