Có gì mới?

Cách chặn đổi dns của Fifa online 4

huy61087

Thành viên
Tình hình là phòng mình fifa 4 toàn bị đổi dns và ko vào game được. anh em cho mình hỏi có cách nào chặn nó đổi dns ko ak

netxitrumdn200

Thành viên
Dạo nầy Fifa4 Online khó vào ghê..... anh em có cách nào không , xin chỉ giúp?

ngdcnam

Năng động
Tình hình là phòng mình fifa 4 toàn bị đổi dns và ko vào game được. anh em cho mình hỏi có cách nào chặn nó đổi dns ko ak

Thường thì khi đã gán DNS server ví dụ như 8.8.8.8 vào HĐH windows thì nó đã là DNS resolver nên không thể thay đổi được, trừ trường hợp HĐH windows bị hack.

Trường hợp khó vào game fifa online 4 là do game này nó sử dụng công cụ chống cheat-hack thường gọi tên là Xigncode, trước lúc vào game nó kết nối đến các server để download các file mới nhất của công cụ này và check mã Hash để so sánh.

Mà các server này nằm ở nước ngoài, ví dụ 3.232.242.170, 8.247.50.16...... (hình bên dưới, game đột kích cũng sử dụng các server này) nguyên nhân 99% là do đường truyền ra nước ngoài kém, chỉ còn lại 1% là do DNS server, khi dịch vụ chống cheat-hack thêm tên miền hay server mới, nên các server DNS "thứ cấp" đặt tại Việt Nam chưa cache được ( như google 8.8.8. 8) .

Có một số bạn chuyển qua DNS server không có tại VN thì tình hình càng tệ hơn, xảy ra "hiện tượng đi vòng lặp" ảnh hưởng đến nhiều game hay web khác, như cloudflare là 1.1.1. 1 chẳng hạn ( nếu đường truyền ra nước ngoài tốt thì chạy 1.1.1. 1 tốt)

Cách tốt nhất download thư mục Xigncode mới nhất và dùng nhiều ISP ( thường gọi là nhà mạng ) định tuyến dãi ip
đến "server Xigncode" tốt nhất, ở những khu vực chỉ có 1 ISP nên sử dụng VPN tích hợp router

Top Bottom