Có gì mới?

Hỏi Lỗi khi chơi game MU nhiều acc

conquaivat01

Thành viên
Net em có 40 máy, bọn nó chơi mu9d.com, em cũng có chơi nhưng chỉ chơi được 2 acc, vào 3 acc nó tự tắt game. Trong khi máy PC ở nhà thì vào được tận 5 acc hoặc nhiều hơn nhưng giật.

Cấu hình NET : G1840, 4GB Ram, Palit GT730 Dr5

Cấu hình máy nhà : i3 3220, 4Gb Ram, GT750ti

giờ nâng cấp CPU hay VGA để chơi được nhiều acc giờ các bác ?!

conquaivat01

Thành viên
à quên máy nhà em dùng ssd samsung 850 evo 120Gb nữa nhé.

Mèo hoang

Thành viên
Chơi MU nhiều tab cũng gần như mở web nhiều tab ấy. Chỉ cần tăng ram lên là cắm được nhiều acc ngay.
Game MU là game cổ điển không yêu cầu cấu hình cao, cỡ Pen4 ngày xưa đã có thể chơi được rồi.
Bạn rút 1 thanh ram của 1 máy lắp quá 1 máy khác để thành 8G test thử sẽ thấy như vậy ngay.

conquaivat01

Thành viên
Chơi MU nhiều tab cũng gần như mở web nhiều tab ấy. Chỉ cần tăng ram lên là cắm được nhiều acc ngay.
Game MU là game cổ điển không yêu cầu cấu hình cao, cỡ Pen4 ngày xưa đã có thể chơi được rồi.
Bạn rút 1 thanh ram của 1 máy lắp quá 1 máy khác để thành 8G test thử sẽ thấy như vậy ngay.

thanks bác thử phát, xong báo kết quả ngay. mu9d chết với cậu :)

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Đấy là bác đang nói tới Mu 0.97 ngày xưa hả ? Mu bây giờ khác nhiều rồi . Độ nặng tăng lên theo từng phiên bản , mà bây giờ Mu nó lên đến ss10 rồi . Mà em đoán bác thớt này đang chơi ss6 chứ gì ? Nếu chơi 1 acc thì bình thường ko sao . Nếu chơi 2 acc trở lên thì bị hiện tượng chát tiếng việt rất khó . Cảm giác rất khó chịu , nhất là lúc bác giữ nút Ctrl để tiến hành PK thì sẽ bị đứng hình luôn , chỉ khi nhả lại nút Ctrl thì mới hết . Máy bác nào khỏe khỏe mà cày 3 acc là cũng ngon lắm rồi , nó hoàn toàn ko giống như Sro đâu mấy bác ạ :D

conquaivat01

Thành viên
Đấy là bác đang nói tới Mu 0.97 ngày xưa hả ? Mu bây giờ khác nhiều rồi . Độ nặng tăng lên theo từng phiên bản , mà bây giờ Mu nó lên đến ss10 rồi . Mà em đoán bác thớt này đang chơi ss6 chứ gì ? Nếu chơi 1 acc thì bình thường ko sao . Nếu chơi 2 acc trở lên thì bị hiện tượng chát tiếng việt rất khó . Cảm giác rất khó chịu , nhất là lúc bác giữ nút Ctrl để tiến hành PK thì sẽ bị đứng hình luôn , chỉ khi nhả lại nút Ctrl thì mới hết . Máy bác nào khỏe khỏe mà cày 3 acc là cũng ngon lắm rồi , nó hoàn toàn ko giống như Sro đâu mấy bác ạ :D

Mu mình chơi thì nó không thấy bị, nhưng ghét cái vụ máy nhà vào 4-5 acc chơi tốt. Máy Net mình chơi thì có được 2 acc, cắm cày ngọc không lại bọn nó.
Kiểu nhấn PK liệt trước cũng bị nhưng chơi mu này thì ko bị ^^!

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Mu mình chơi thì nó không thấy bị, nhưng ghét cái vụ máy nhà vào 4-5 acc chơi tốt. Máy Net mình chơi thì có được 2 acc, cắm cày ngọc không lại bọn nó.
Cái máy nhà của bác nó là core i3 4 nhân 8 luồng nó chạy được nhiều hơn cái g 1840 kia mà

langtudatinh1989

Thành viên
Coi cái Mu đó cho chơi bao nhiêu acc 1 IP, nhiều game lậu như MU với CQ2 game xưa rồi ko có nha phát hành lớn nên họ chỉ thuê SV làm lậu lại, họ sợ lag nên chỉ cho chơi 4-5 acc 1 IP, VD tệm NET 2 người chơi thì 1 người chỉ chơi được 2 acc vs 3acc, còn ở nhà thì 1 IP có chơi được 4-5 acc...

conquaivat01

Thành viên
mu9d này chơi ok rồi đã phát hiện lỗi tại CPU yếu. Cảm ơn các bác đã tận tình

Top Bottom