Có gì mới?

๑۩۞۩๑ Đóng Thùng cho Phòng Game (Net_SangTao)๑۩۞۩๑

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Để tiếp bước con đường hiện đại hóa phòng game với tiêu chí gọn gàng ngăn nắp... Sau một thời gian sử dụng từ năm 2012 đến giờ vẫn khá ổn mình xin up lại để chia sẻ cùng anh em.

Bản Vẽ Mẫu Bàn
Mẫu 01

Mẫu 02

Nếu bạn vui! Hãy chia sẻ cùng Bạn bè. Yahoo: songdeyeuyou

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình kết mẫu này, máy để dưới mặt bàn. Mà ai cũng phản đối mới cay. Đang định nâng cấp thì ông cụ có chuyện. Chắc để ít năm nữa. Khi đó khéo NET hết nghề rồi. :))

mitomsong

Thành viên
Lão Vịnh bắt cả học viên đến chơi game nhà mình kìa :))

netviet

Thành viên
bàn rộng nhiêu mà nhìn oke thế lão?

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
nó nộ long cước vào thì sao a :((

Đạp vô Chùn gối đau chân thôi mà ^^: Bạn có để ý 2 thanh sắt ở khoảng giữa chia 3 Ngăn không nó làm chống rung và Ngược lại cánh cửa mà ^^ Với lại Làm kiểu thùng chéo thì chân không tới đâu bạn ạ %^^

bàn rộng nhiêu mà nhìn oke thế lão?

Tùy từng địa hình mà làm bàn chứ: Nói chung Như bàn ở nhà Thì 55cm Tổng mặt bàn (Cả trên và dưới)

hungit8888

Thành viên
màn hình treo rồi mà lại làm thêm cái bàn gần màn hình thật lãnh phí, tốn diện tích.

armytoan

Thành viên
chỗ đó mình để ván ép cho nó tiết kiệm dc ko nhỉ :D

ruoi_1102

Thành viên
Thask bác! cho thêm cái kích thước chuẩn nữa là ok..
vd: từ đất-->mặt phím=? từ phím-->mặt bàn để nước=?
từ mặt bàn để nước--> treo màn hình=?
AE nào có phòng , bàn đẹp thì show nha..

hungit8888

Thành viên
+ để nước cụ ah ;))
chỗ đó để nồi lẩu còn thấy rộng ý chứ, để nước thì làm mặt bàn để bàn phím rộng ra 1 tý là được,mình cũng thích đóng thùng ở phía dưới nhìn vào phòng sẽ thấy rộng rãi thoáng mát hơn, nhưng nên để mainboard dựng đứng ốp vô mặt tường thì gọn gàng hơn. manboard nằm ngang phía dưới lại thiết kế thùng rất rộng như thế ngồi ngần dễ bị cấn vô đầu gối và "dễ dính nộ long cước " .

tuanhungcomputer

Thành viên
Mẫu này gọn thì congog dễ nhưng có nhược điểm là để máy dưới gầm bàn nên sửa chữa bất tiện, nhất là những người có vòng eo bánh mình như mình :D

santer

Thành viên
em thì em có nhận xét theo cá nhân em thế này !
Thứ nhất: em sợ nước vào, linh kiện gần mặt đất quá em ko dám lao nhà, lau nhà cũng ko dám làm văng tung toé.....sợ độ ẩm cao và gần linh kiện dễ oxi hoá linh kiện
thứ 2 : tụi nó uống nước em sợ lỡ làm đổ xuống thì nó cũng sẽ chãy xuống. Cho dù có bắn silicon nhưng em cũng sợ nó thấm vào..
Thứ 3 : tụi nó hay rung đùi, đạp vô ảnh cước, em sợ nó đạp làm rung lắc mấy cái Vga làm nó sứt hoặc lệnh .....với lại các bác khó tháo lắp linh kiện hơn !

đóng thùng phía dưới xét về mặt mỹ thuật thì nhìn nó chuyên nghiệp hơn , nhìn thoáng hơn ! .......

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Sau thời gian dài sử dụng hơn 2 năm rồi mình cũng nghĩ như các bạn thôi. Cái gì cũng có những khuyết điểm của nó.... Nhưng quan trọng nhất lại là quá trình sử dụng thực tế mới chứng minh nó hữu dụng hay không và Tác hại hay lợi ích cái nào mang lại nhiều hơn thì đó mới là lựa chọn cuối cùng ^^.

Sau mấy năm làm bàn kể cả làm bàn dịch vụ: Mình cũng đã làm nhiều mẫu bàn, cũng nhận được phản hồi của nhiều anh em kĩ thuật khi sử dụng (Mình hay làm bàn cho anh em kĩ thuật đi lắp dàn game): Nhưng làm đi làm lại cuối cùng vẫn thích mẫu Bàn 01 này nhất (Chắc chắn là mình có những lý do riêng của mình) Đưa lên cho mọi người tham khảo để cùng Hướng tới sự gọn gàng ngăn nắp và tính hiệu quả kinh tế cao cho tất cả mọi người!

Bản vẽ Mẫu 01: Cho Bạn nào cần.

Bản vẽ Mẫu 02: Cho Bạn nào cần.

trungquanpc

Thành viên
cho em xin cách bắt bản lề với nói cách mua bản lề bao lớn.xin cám ơn

ruoi_1102

Thành viên
Thích kiểu bàn 2..nếu bác nào dùng kiểu bàn 02 thì thêm 1 miếng gỗ(mika) ngang(dưới màn hình) để dán số và nút nguồn khởi động nha(nếu dùng nút nguồn 15k).

Top Bottom